Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về thước lái Siena

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Sáng nay ra lấy xe nhìn xuống dưới gầm máy thấy 1 đống nhớt, không biết nhiễu từ đâu, mở nắp capô kiểm tra dầu thắng, dầu trợ lực thì thấy cạn queo (Cách đây 2 ngày kiểm tra vẫn còn đầy), vội vàng đánh xe ra garage bạn e gần nhà. Cho xe lên cầu thì bác thợ bạn e bảo xì phốt thước lái do thước lái bị xọc, phải tháo thước lái ra và mang ra Quang Vũ mạ chỗ bị xọc lại và thay phốt mới. Cái này có nên làm garage ngoài ko hay là phải vô hãng vậy các bác ? Hôm trước gặp bác maihuuluong bác ấy cũng có đề cặp thước lái ko biết xe bác có bị giống xe e ko hay bị rotyn thước lái ?

Hạng B2
3/7/11
165
4
0
35
Hồ Chí minh
quangpham71 nói:
Sáng nay ra lấy xe nhìn xuống dưới gầm máy thấy 1 đống nhớt, không biết nhiễu từ đâu, mở nắp capô kiểm tra dầu thắng, dầu trợ lực thì thấy cạn queo (Cách đây 2 ngày kiểm tra vẫn còn đầy), vội vàng đánh xe ra garage bạn e gần nhà. Cho xe lên cầu thì bác thợ bạn e bảo xì phốt thước lái do thước lái bị xọc, phải tháo thước lái ra và mang ra Quang Vũ mạ chỗ bị xọc lại và thay phốt mới. Cái này có nên làm garage ngoài ko hay là phải vô hãng vậy các bác ? Hôm trước gặp bác maihuuluong bác ấy cũng có đề cặp thước lái ko biết xe bác có bị giống xe e ko hay bị rotyn thước lái ?

Chào bác !

Vấn đề thước tay lái em thấy rất nhiều garage làm được . Bác thấy chỗ nào uy tín có bảo hành tốt và thuận tiện gần nhà bác thì bác làm là được rùi (đừng đi xa quá để hết dầu trợ lực). Trong hãng thì không có phục hồi lại bác ui .
Tình hình này bác nên làm sớm vì để hết dầu trợ lực mà không chú ý chăm dầu thêm thì sẽ ảnh hưởng đến bơm trợ lực tay lái . Lúc đó sẽ rắc rối thêm rất nhiều .
Vài dòng góp ý cùng bác

Thân chào

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Vậy chỗ bác có khắc phục vấn đề này ko để e bảo bác thợ mang thước lái đến bác làm, thời gian bao lâu và chi phí ?

Hạng B2
3/7/11
165
4
0
35
Hồ Chí minh
quangpham71 nói:
Vậy chỗ bác có khắc phục vấn đề này ko để e bảo bác thợ mang thước lái đến bác làm, thời gian bao lâu và chi phí ?

Chào bác em nghĩ bác nên hỏi gara bác tháo ra có làm vấn đề này không ? Nếu có làm thì bác nên làm tại chỗ cho lẹ và dễ xử lý . Nếu họ không có làm thì bác nhờ họ tháo cây thước lái mang ra em xử lý .

Thân chào

Hạng D
1/6/11
4.533
8.660
113
13
quangvuautoparts nói:
quangpham71 nói:

Chào bác em nghĩ bác nên hỏi gara bác tháo ra có làm vấn đề này không ? Nếu có làm thì bác nên làm tại chỗ cho lẹ và dễ xử lý . Nếu họ không có làm thì bác nhờ họ tháo cây thước lái mang ra em xử lý .

Thân chào
bác quangvuauto có cặp cao su phuột trước k?giá OS nhiu vậy?xe em chay kiu lọc cọc ở 2 bánh trước,tks bác

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
xe em sienaHLX cai routyn ngoài (sát bánh xe bên tài bị rơ) bác Quangvu có hàng tốt thay k? PM cho e cái giá nhé.

Hạng D
27/6/10
1.547
2.326
113
37
3ms nói:
xe em sienaHLX cai routyn ngoài (sát bánh xe bên tài bị rơ) bác Quangvu có hàng tốt thay k? PM cho e cái giá nhé.
Ngày mai em đánh xe lên TP gặp bác quang vũ nè. Bị rơ rotin thước lái trong bên phải. Hỗm rày tính để chạy đại vì bị nhẹ. Ai ngờ kiểm tra thấy ăn vỏ quá nên phải xử lý thôi

Chừng nào làm xong em báo cáo lại cho mấy bác. Nếu OK thì tốt còn không thì vô hãng là tốn hơn 20 chai lận

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
maihuuluong nói:
3ms nói:
Ngày mai em đánh xe lên TP gặp bác quang vũ nè. Bị rơ rotin thước lái trong bên phải. Hỗm rày tính để chạy đại vì bị nhẹ. Ai ngờ kiểm tra thấy ăn vỏ quá nên phải xử lý thôi

Chừng nào làm xong em báo cáo lại cho mấy bác. Nếu OK thì tốt còn không thì vô hãng là tốn hơn 20 chai lận
xe em cũng bị ăn vỏ giống bác, nhưng bị rôtuyn lái ngoài, chắc nhẹ tội hơn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/7/11
165
4
0
35
Hồ Chí minh
[/quote]
bác quangvuauto có cặp cao su phuột trước k?giá OS nhiu vậy?xe em chay kiu lọc cọc ở 2 bánh trước,tks bác
[/quote]

Chào bác HoanTon !
Bác kiểm tra lại xem , cao su phuộc trước là cao su bát bèo hay cao su tâm bông vậy bác ?
Tình trạng của bác nên kiểm tra xe thực tế để xác định lại là kêu cái gì trước đã vì kêu lọc cọc rất nhiều nguyên nhân .

Thân chào

Hạng B2
3/7/11
165
4
0
35
Hồ Chí minh
3ms nói:

Chào bác 3ms !

Em đã pm cho bác cái giá .
Bác check xem sao nhé

Thân chào