Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
vụ ghi âm thì em thấy rồi, thằng bạn em ghi âm và cuối cùng show ra (chủ yếu là hù thôi)
xxx: xóa rồi đi đi cha nội :D :mad:

Hạng C
12/12/03
619
1.507
93
Vietnam _Thủ Đức
@ security tui ko thích tranh luận trên diễn đàn lắm , nhưng có thể nói rỏ hơn về việc ghi âm , ko phải ghi để thưa kiện *** bác à , mà ghi âm để chứng minh mình ko sai , để bảo vệ quyền lợi của chính mình trước những bắt bẻ và áp đặt của *** gây ra cho mình

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Đoạn đường Trần Quý Cáp và Phan Văn Trị mình đi qua thường ngày và kẹt xe cũng triền miên.Thay vì mấy ông nội mặc áo màu vàng đứng ngay ngã 3 điều tiết giao thông cho khỏi kẹt xe, đằng này lựa vị trí ngay giữa đường Trần Quý Cáp rình rập xe nào quẹo trái PVT vào là thịt ngay.Công nhận mấy ông CSGT VN lựa chọn vị trí núp lùm thuộc hàng cao thủ, điều tiết giao thông không lo suốt ngày rình rập kiếm tiền phạt.

Hạng B2
3/7/09
351
15
18
44
ninhhoang nói:
Chào các Bác.
Sáng nào đi làm em củng mở đài FM 99.9MZ để nghe thông tin về giao thong nhằm tránh kẹt xe.
Sang nay khi đang nghe em thấy một bác tài xe tải than với chương trình về việc bị XX thổi khi đi từ đường nguyễn văn đậu quẹo vào phan văn trị với lổi là hướng này cấm quẹo trái. Sau khi nghe bác tài này nói đường này không cấm(dạ, thưa đàng hoàng nhé.) thì XX cho qua kèm với câu “Tha cho mày”. Và em rất chú ý cách bác tài này diễn đạt khi kể về tình huống của mình. Bác tài này cho biết năm nay mình đã 45 tuổi rồi còn chú XX chỉ tầm hai mấy. vậy mà bác tài này nói khi bước xuống xe chú XX này hỏi: “mày có biết mày lỗi gì không”
Em nghe rất rỏ là Bác tài này nói đến điều này nhưng người dẫn chương trình cho qua phần này.

Có lẽ chỉ với việc kể lại cho các Bác nghe và bàn về văn hoá ứng xử của XX.
Em củng từng nghe Các bác tài xe tải khi nào củng khúm núm trườc XX nên tụi nó hay hạch hoẹ. K biết có phải vậy k? chứ nghe cái kiểu xưng hô này thấy mà tức.

chiếc áo không làm nên thầy tu, họ mặc sắc phụ không có nghĩa là thành thánh, tiêu chí chính là lý lịch và sự trung thành, còn năng lực, văn hoá, học vấn là những thứ đi sau cùng, trái với khối dân sự, chuyện bác kể không cá biệt đâu. Thôi thì ngồi chờ các cụ giáo dục thêm văn hoá bên cạnh giáo dục tư tưởng cho các xxx đó vậy, nghe dân chửi hoài cũng phải chán chứ.

@phantan, security: Thực ra xxx cũng phải "kiếm cơm"...xxx cấp trên cũng muốn xxx cấp dưới "kiếm ăn" trơn tru để có "hương hoa" được trọn vẹn, xxx cấp trên khg muốn báo, đài, phóng viên "nó" nhòm ngó vào cái nồi cơm của mình...em dám chắc với bác là thỉnh thoảng các "bề trên" cũng "giao ban" với cấp dưới: Tụi bay liệu liệu mà làm ăn nha:mad::mad::mad:

Riêng cá nhân em...em mà có bằng chứng các xxx "hỗn" ý àh:D:D:D..."củ khoai" sẽ biết "con kiến" là như thế nào àh:D:D
(kiểu như phóng sự mới gần đây có bác nào đưa bên 24h.com)

Hạng F
5/3/05
8.718
72.179
113
đây
em có cái Clip ghi lại cảnh TTXD chưa lập BB mà dám tháo biển số xe em :D, chiều em ra TTXD phường Bến Nghé, trình cái Clip ra và chửi um lên -> đc trả lại biển số, lợi hại đấy chứ :D

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
Civic_2009 nói:
Đoạn đường Trần Quý Cáp và Phan Văn Trị mình đi qua thường ngày và kẹt xe cũng triền miên.Thay vì mấy ông nội mặc áo màu vàng đứng ngay ngã 3 điều tiết giao thông cho khỏi kẹt xe, đằng này lựa vị trí ngay giữa đường Trần Quý Cáp rình rập xe nào quẹo trái PVT vào là thịt ngay.Công nhận mấy ông CSGT VN lựa chọn vị trí núp lùm thuộc hàng cao thủ, điều tiết giao thông không lo suốt ngày rình rập kiếm tiền phạt.

nhà em gần đó, khi đi 4B cũng không bao giờ dám quẹo trái ở đó, lên tí góc Nguyễn Văn Đậu-PVT quay đầu (nếu ít xe) hoặc rẽ phải tí quay đầu
hôm nào đông quá thì chịu khó xuống ngã 5 Bình Hòa thôi

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83
Thôi đi các bác, chính em còn nghe rõ mồn một hai xxx nói với nhau ở ngã tư 3/2- Lê Đại Hành giờ cao điểm: Thằng mặt L kia! Không chịu ra đường điều hòa giao thông đứng đó làm gì, sau đó là một lọat ĐM! Đồng đội còn thế huống hồ nhân dân!

DNT nói:
Thôi đi các bác, chính em còn nghe rõ mồn một hai xxx nói với nhau ở ngã tư 3/2- Lê Đại Hành giờ cao điểm: Thằng mặt L kia! Không chịu ra đường điều hòa giao thông đứng đó làm gì, sau đó là một lọat ĐM! Đồng đội còn thế huống hồ nhân dân!
Úi dời ơi!!! nói chi xxxVN, xxx mẽo cũng rứa bác ơi...bọn nó chỉ cần to con, dễ bảo và ít học. Bạn em bên đó nói thế. Đồng đội mà còn mặt L thì nhân dân mặt gì nhỉ???