Tập Lái
10/10/08
31
0
0
53
DNT nói:
Thôi đi các bác, chính em còn nghe rõ mồn một hai xxx nói với nhau ở ngã tư 3/2- Lê Đại Hành giờ cao điểm: Thằng mặt L kia! Không chịu ra đường điều hòa giao thông đứng đó làm gì, sau đó là một lọat ĐM! Đồng đội còn thế huống hồ nhân dân!
Đồng đội hay cấp trên thì khác nhưng nguyên tắc của CAND hay CS là gặp dân phải chào hỏi và tự xưng tên họ, cấp bậc, lý do bắt giữ. Nước nào cũng vậy thôi. Còn làm hay không thì tuỳ hihihi

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Bác bomdien cũng chơi trò ghi âm giống em thế
Xe em gắn bi xenon, đi đêm 10 lần thì 9 lần bị mấy chú xxx choai choai chặn lại kiếm tiền. Gặp bác nào yếu vía hay không rành luật thì xỉa ra cho xxx vài xị rồi bỏ đi rồi.
Quá quen với mấy cảnh này nên lần nào em cũng cầm sẵn cái ghi âm, chủ động hỏi mấy chú: "Anh có lỗi gì chú cứ nói, anh bắt đầu ghi âm đây, không thì lập biên bản ngay để anh còn về".
Chú xxx lần nào cũng ấm ớ bảo thay đèn, ánh sáng trắng xanh đỏ gì ấy.
Sau một hồi cho nói thỏa mái, em phản công : làm dek gì có cái luật nào bảo thay đèn xe non là sai!!!! chú tìm giúp anh xem trong sổ đăng kiểm có mục nào về đèn cho anh xem với?!?
Mấy vụ như vậy mà ghi âm thì xxx sợ xanh mặt, cũng nhờ thế mà được xin lỗi liên tục. Em lên xe mà còn chạy với theo xin lỗi và dặn dò bảo thắt dây an toàn, người nhà của em ngồi băng sau chú ấy cũng yêu cầu thắt dây an toàn luôn, nhìn cười vãi:D .....lúc này chắc hoảng quá nên rối loạn hành vi
.
XXX cũng như mình thôi các bác ạ, làm sai thì cũng sợ vãi ra chứ chẳng bình tĩnh được. Các bác mà đúng luật thì cứ phản công thỏa mái nhé. Em vẫn còn khoảng 3 records trong điện thoại liên quan đến vụ đèn xe non đây:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.213
113
Q3
hieu_wangler nói:
DNT nói:
Thôi đi các bác, chính em còn nghe rõ mồn một hai xxx nói với nhau ở ngã tư 3/2- Lê Đại Hành giờ cao điểm: Thằng mặt L kia! Không chịu ra đường điều hòa giao thông đứng đó làm gì, sau đó là một lọat ĐM! Đồng đội còn thế huống hồ nhân dân!
Úi dời ơi!!! nói chi xxxVN, xxx mẽo cũng rứa bác ơi...bọn nó chỉ cần to con, dễ bảo và ít học. Bạn em bên đó nói thế. Đồng đội mà còn mặt L thì nhân dân mặt gì nhỉ???

Bác kiếm tiền đi Mẽo chuyến đi cho mở mang với nguời ta

Hạng C
1/4/09
793
165
43
Các bác thông cảm, đa phần các chú XXX là con cháu của các cụ trong nghành, không đủ trình độ văn hoá đi làm các nghành khác nên phải nối nghiệp cha ông thôi mừ.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
F1racer nói:
Bác bomdien cũng chơi trò ghi âm giống em thế
Xe em gắn bi xenon, đi đêm 10 lần thì 9 lần bị mấy chú xxx choai choai chặn lại kiếm tiền. Gặp bác nào yếu vía hay không rành luật thì xỉa ra cho xxx vài xị rồi bỏ đi rồi.
Quá quen với mấy cảnh này nên lần nào em cũng cầm sẵn cái ghi âm, chủ động hỏi mấy chú: "Anh có lỗi gì chú cứ nói, anh bắt đầu ghi âm đây, không thì lập biên bản ngay để anh còn về".
Chú xxx lần nào cũng ấm ớ bảo thay đèn, ánh sáng trắng xanh đỏ gì ấy.
Sau một hồi cho nói thỏa mái, em phản công : làm dek gì có cái luật nào bảo thay đèn xe non là sai!!!! chú tìm giúp anh xem trong sổ đăng kiểm có mục nào về đèn cho anh xem với?!?
Mấy vụ như vậy mà ghi âm thì xxx sợ xanh mặt, cũng nhờ thế mà được xin lỗi liên tục. Em lên xe mà còn chạy với theo xin lỗi và dặn dò bảo thắt dây an toàn, người nhà của em ngồi băng sau chú ấy cũng yêu cầu thắt dây an toàn luôn, nhìn cười vãi:D .....lúc này chắc hoảng quá nên rối loạn hành vi
.
XXX cũng như mình thôi các bác ạ, làm sai thì cũng sợ vãi ra chứ chẳng bình tĩnh được. Các bác mà đúng luật thì cứ phản công thỏa mái nhé. Em vẫn còn khoảng 3 records trong điện thoại liên quan đến vụ đèn xe non đây:D

Bác hay lắm. Cách của bác tuyệt với mình sẽ học hỏi. Thanks

Tập Lái
3/9/07
36
0
0
Tôi đồng ý mấy anh xxx nói chuyện hơi khó nghe nhưng tôi không tin một anh xxx hai mấy mà dám xưng hô "mày tao" với bác tài 45 tuổi được.

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
Bạn em là giáo viên trường ĐHCS, ngồi ăn uống với mấy chú học viên CS, chú nào chú đấy sáng sủa, lễ phép. Bạn em mắng yêu: chúng mày mấy năm nữa ra trường đi làm là hư hết ! Nhìn mấy con người trẻ tuổi ngời ngời, Tây nó gọi là "bright" đó, tưởng tượng vài năm sau gặp lại 1 số ko nhỏ đã trở thành những biểu tượng thô thiển của quyền lực, lùn đi về nhân cách, hống hách, trịch thượng... em bỗng thấy buồn. Một môi trường mà lẽ ra là nơi tôi luyện những phẩm chất cao đẹp lại trở thành nơi biến những nhân cách cha mẹ sinh ra vốn lành mạnh, thành những kẻ mà ng thương thì ít, ng ghét thì nhiều ! :(

Hạng C
12/12/03
619
1.507
93
Vietnam _Thủ Đức
tât cả do thói quen mà ra, bác làm việc văn phòng quen nhỏ nhẹ , nói chuyện đt ko dám nói lớn sợ làm phiền nguoi chung quanh , còn các *** tối ngày đứng ngoài đường nắng , nóng nhiều khi bực mình nên ăn nói bóp chát lâu ngày quen tật , bởi vậy mới nói môi trường sống nó đào tạo ra con người

Tập Lái
10/10/08
31
0
0
53
T_DUC nói:
tât cả do thói quen mà ra, bác làm việc văn phòng quen nhỏ nhẹ , nói chuyện đt ko dám nói lớn sợ làm phiền nguoi chung quanh , còn các *** tối ngày đứng ngoài đường nắng , nóng nhiều khi bực mình nên ăn nói bóp chát lâu ngày quen tật , bởi vậy mới nói môi trường sống nó đào tạo ra con người
Bác nói chính xác đấy.

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
xxx thì khỏi nói . nó là bạn em . mới nhậu tối qua . sáng hôm sau nó xịt em . tắp xe vào lề . nó nhìn em mặt lạnh như .. lụm xiền xong nó nói tao đi với sếp , mày thông cảm . từ đó đến nay em cạch cái mặt nó .