Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Em thấy xxx có nhùi bác tốt chán như xxx ở đội 6 vậy lúc còn chạy xe ben thổi vào các bác lấy xẻng rồi còn cám ơn em nữa đó.

Hạng B2
1/10/08
138
101
43
longhoanggia nói:
Tôi đồng ý mấy anh xxx nói chuyện hơi khó nghe nhưng tôi không tin một anh xxx hai mấy mà dám xưng hô "mày tao" với bác tài 45 tuổi được.

Cái này chính xác em nghe Bác tài này giải bày với nhà đài. Và chuyện này em củng đã nghe rất nhiều rồi. nhà em củng có 02 bác tài chuyên nghiệp em còn nghe kể nhiều chuyện ghê hơn nữa. nhất là mất chú XX ở các tỉnh.

Tết rồi chính em về quê quảng bình đi đường Hồ Chí Minh qua địa phận xã quảng ninh qặp một đoàn XX hoành tráng lắm thổi xe em lại. em đi đúng chả có gì sai nên sau khi xuống xe em hỏi. Ủa có gì k anh? Chú XX thấy xe em biển 52 nên có vẻ hơi thận trọng chú ấy nói cho xem giấy tờ. em ok. Chạy vào xe lấy giấy tờ cho chú ấy xem. Xem xong chú ấy nói: về quê ăn tết à. Làm gì trong SG mà tết có ôtô chở gia đình về ăn tết? chú hỏi quê ở đâu??... sau đó chú ấy nói qua bên gặp xếp anh một tý. (cả đoàn XX mà chú này nói chuyện với em lúc 8h tối.) em nói gặp xếp anh làm gì? Tại sao lại gặp? chú xx bắt đầu long ngóng em bồi thêm: xe tôi có vi phạm gì mà lại thổi lại và em yêu cầu trả lại gấy tờ xe. Chú xx thật sự bối rối và chú ấy trả lại giấy tờ bảo thôi đi đi chúc ăn tết vui.

Em về đến nhà ngạc nhiên kể cho mấy anh tài xế quê em mấy ổng bảo XX ở đây là vậy đó. Xe nào củng thổi. không có lổi củng xin tiền. nhiều khi chỉ vài ba chục ngàn. Nghe xong em …bó tay

Hạng B2
3/7/09
351
15
18
44
Bộ trưởng Bộ Nội vụ Trần Văn Tuấn lý giải một phần rồi nè các bác

http://vietnamnet.vn/chinhtri/200911/Kho-cham-dut-chay-chuc-quyen-vi-nguoi-chay-co-bao-dau-879528/

Em thích cách bác ấy trình bày
"Dựa trên kinh nghiệm các nước cộng với ý chí cách mạng tiến công. Vừa cắt giảm thủ tục phiền hà nhũng nhiễu nhưng vẫn đảm bảo quản lý tốt". "Để thực hiện việc tiếp dân, quan trọng nhất vẫn là bố trí bộ máy và con người. Không phải chỉ giảm 30% thủ tục mà quan trọng là chọn con người", (theo vietnamnet.vn)

Hạng D
15/7/09
1.092
6
38
Tp.HCM
E đùng ý với lập luận của bác. Ta phải tự bảo vệ mình trước vẫn đỡ hơn...Còn nói như bác gì ấy thì tại sao cái bọn CA trạm Dầu dây bị trảm đó, CA TpHCM trước đây củng một số thằng bị trảm chứ sao không. Nhưng phải nói cảm ơn các anh nhà Báo.

T_DUC nói:
@ security tui ko thích tranh luận trên diễn đàn lắm , nhưng có thể nói rỏ hơn về việc ghi âm , ko phải ghi để thưa kiện *** bác à , mà ghi âm để chứng minh mình ko sai , để bảo vệ quyền lợi của chính mình trước những bắt bẻ và áp đặt của *** gây ra cho mình

Hạng B2
3/1/09
285
1.157
93
Ớn nhất là mời mấy bác này đi nhậu nhẹt chơi bời.Mịa ,mời 1 thằng chốc thấy xuất hiện cả đội.Em dính vài lần giờ tởn đến già.

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
e cũng sợ vụ mời nhậu 1,2 người mà dính cả...phòng lắm
lúc trước em có mời bên NH đi nhậu, hồi ra thêm và bác ăn ké :D...tốn thêm tiền boa nữa mới đau

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83
Ớn nhất là mời mấy bác này đi nhậu nhẹt chơi bời.Mịa ,mời 1 thằng chốc thấy xuất hiện cả đội.Em dính vài lần giờ tởn đến già.

Cái này là luật bất thành văn của ngành AN&CS đó bác. trong trường cũng có dạy luôn: Ăn đồng, chia đủ, chết môt mình!

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Hồi chiều này e chạy xuống TB uống cafe, đi tới an sương rẽ xuống TB, đường kg kẹt lắm nhưng nối đuôi nhau, có 1 xxx đứng chặn giữa đường bắt em chạy về hướng tây ninh rồi mới quay lại, em thấy xe ít kg đến nỗi nên hạ kiếng xuống nói sếp ơi em đi hương kia kia mà, xxx trả lời một câu tỉnh rụi mà em chưng hửng chỉ biết đóng kiếng lên đi tiếp " Tui nói ông đi đường đó, kg đi đc thì về đi" bó cẳng