Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.747
113
Tuyến QL22(Tây Ninh) nối liền Mộc Bài là tuyến xuyên Đông Nam Á nên chắc có chỉ đạo để không bị xấu mặt với bạn bè quốc tế, cái sướng ở QL22 là không có trạm thu phí :D:D:D
. Còn tuyến QL20 là ao nhà nên cứ để thu hoạch cái đã :(:(:(
Đi về hướng đó có gì chơi ko bác?

Hạng D
25/8/16
2.760
5.770
113
đoạn này bên trong có vạch liền, vậy mình tấp vô lề kiếm quán cafe dừng chân đc ko bác? hay lại bị lỗi "cán vạch liền"
Anh tấp thoải mái, vì vạch đó phân chia làn thô sơ nên khi xe tấp vào hoặc từ trong đi ra thì được phép, QC41/2016 có ghi rõ nghen anh.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
24/5/17
28
15
3
42
Trước khi phán xét chim mồi thì bác chủ cần phải xác định:
- Xe tải có chở nặng hay không ?
- Đoạn đường dốc hay đường bằng ? Đề pa lúc dừng đèn ?
Nếu đúng cả 2 thì nên thông cảm cho lái xe tải, đợi hết vạch liền hãy vượt. Vạch kẻ QL20 giờ cũng đã rõ ràng rồi.

PS: Em đi Đà Lạt cũng nhiều, ít khi thấy chim mồi, thường thấy những trường hợp như đã nêu.
đúng là trường hợp này cũng khó nói thật !

Tập Lái
29/12/08
18
32
13
đoạn trong thị trấn Tân Phú, luôn luôn có đám cò mồi bằng các loại xe sau: Matiz, Kia Morning, Ford Focus
bọn này chạy khoản 35 - 40 km/h, cũng lịch sự cho mình vượt trái, nhưng
khi mình tăng tốc lên được ngang xe chúng nó, là chúng nó tăng tốc lên theo đến 50 - 55 km/h,
nếu nóng máu dặm thêm ga để vượt là dính camera liền
Bác nói chuẩn. E đã gặp, may là có đọc trên diễn đàn nên ko bứt phá.
Nhưng mà vui bác ạ, e canh lên gần 50 cái e hạ ga tấp vào tý ta tý tởn chút e lại vút lên, tụi nó lại diễn mình lại thôi, cuối cùng cũng hết đoạn TP mà vui, giết thời gian đỡ buồn

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48
Vượt ào 1 cái mà nó bắn tốc độ kịp thì k lẻ nó ngồi trong xe hơi trước bắn hả bác !?

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Em có nghe việc đám chim mồi này bị các bác tài xe tải bem 1 lần không rõ có đúng không.

Hạng B2
13/2/16
147
224
43
QL20 địa phận ĐN từ giầu dây các bác chú ý tụi nó chỉ săn ở mấy điểm sau là chủ yếu.
Trước cầu La Ngà có đoạn ngoài KDC bị mấy km giới hạn tối độ 50km và 1 đoạn cấm vượt.
Tới Tân Phú có 3 điểm cấm vượt
Va có 1 đoạn trước TT Định Quán
Vấn nạn chim mồi ở Đồng Nai là có thật?

Hạng C
3/1/10
850
7.297
93
đoạn trong thị trấn Tân Phú, luôn luôn có đám cò mồi bằng các loại xe sau: Matiz, Kia Morning, Ford Focus
bọn này chạy khoản 35 - 40 km/h, cũng lịch sự cho mình vượt trái, nhưng
khi mình tăng tốc lên được ngang xe chúng nó, là chúng nó tăng tốc lên theo đến 50 - 55 km/h,
nếu nóng máu dặm thêm ga để vượt là dính camera liền

Sao mấy anh hổ báo SG xin vượt không được là đòi đánh ngừoi ta không bao giờ đi Đà Lạt à mà để chúng nó láo thế này :D

• Like
Reactions: nttanmam