Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
xe
em cũng mới làm lại cái buly dây curoa cam, lý do nổ máy garanti nghe két két phát hiện ra buly phía dưới gần bánh xe bì bì miếng đệm cao su, làm lại đống cái bạc đồng thau luôn hết 600k.
Bác nào chỉ giúp em cách thay 2 cây gạt nước, em mua của bosch mà không biết tháo cái trên xe ra như thế nào
Thay gạt nước dễ mà bác, lên youtube gõ tìm là có video chỉ ngay.

• Like
Reactions: nhuphuyen
Tập Lái
13/5/15
30
16
8
Em nghĩ do cái jack nối ống hồi xăng không tốt nên bị xì; Chắc bác mới thay lọc xăng phải ko? Em phải thay 02 các lọc mới ko bị lỏng chỗ jack, lọc dỏm thì cái jack này sẽ lỏng, xe em bị chảy xăng chỗ đường hồi xăng luôn.
Xe bác bị xì thì nó có hiện tượng gì ko? có mùi xăng sống hả bác?

Mà xe em thấy thay lọc xong nó đề ko nhạy như trước. Ko biết là do bugi hay do lọc, vì em thay bugi cùng lúc (thợ lấy em 150k /cái bugi - có logo Mazda )
Mình vừa thay luôn nguyên cụm bơm luôn rồi bác Jolie 1999, hết tình trạng chảy xăng đường hồi xăng (đến h thì ổn không còn chảy xăng nữa) ship nguyên cụm về hơi lâu thôi.
Nên thay bugi NGK chính hãng, loại platium 80k 1 con, loại Inridium 220k 1 con. mình chơi iridium luôn nhẹ xe bốc.

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Mình vừa thay luôn nguyên cụm bơm luôn rồi bác Jolie 1999, hết tình trạng chảy xăng đường hồi xăng (đến h thì ổn không còn chảy xăng nữa) ship nguyên cụm về hơi lâu thôi.
Nên thay bugi NGK chính hãng, loại platium 80k 1 con, loại Inridium 220k 1 con. mình chơi iridium luôn nhẹ xe bốc.
Bác mua những cái này ở đâu vậy cho em số điện thoại người bán, để hồi có dịp em alo cho nhanh

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Mình cũng định đổi xe 5 chỗ cũ qua Premacy, Bác nào trong Clup Premacy để lại thì nhắn cho mình đầy đủ thông tin nhé. Mail: [email protected].
Trái tim xe cũ của mình nè:View attachment 805639
Corolla đời 19xx cũ hả bác? Đi toy cũng lành; Nhưng cũ quá thì chạy cũng không sướng
Qua Premacy được cái hộp số Tự động chạy sướng hơn

• Like
Reactions: vietphanthiet
Corolla đời 19xx cũ hả bác? Đi toy cũng lành; Nhưng cũ quá thì chạy cũng không sướng
Qua Premacy được cái hộp số Tự động chạy sướng hơn

Corona sx 1990 nhập khẩu về VN 1996 đó Bác, còn chất lắm, chỉ chán số tay nên đổi. Ít tiền nên chọn Pre với hộp số AT chạy cho khỏe chân, kể cả phụ nữ chạy luôn, khi cần cũng chở được 6 - 7 người là tốt ròi.

• Like
Reactions: Jolie1999