Hạng B2
22/5/13
124
177
43
Mong các bác cho ý kiến vì sao BMW cùng đời thì phía bắc bán rẻ hơn phía nam ít nhất 30 chai. Hay là phía bắc chán BMW, còn phía nam thì trung thành hơn?

Hạng B2
8/3/10
119
14
18
Cái này em thấy chung cho các loại xe các bác ah, cả xe máy cũng vậy, xe hơi thì tùy nhưng đa số xe cũ ở các tỉnh phía bắc em thấy có giá thấp hơn, em nói vậy vì em đã trải qua thực tế rồi, cả xe máy lẫn xe hơi, nhìn chung là xe đã qua sử dụng ở phía bắc độ tã của máy và các phần khác nhiều hơn các xe ở các tỉnh miền trong, thợ ở ngoài đó họ làm xe em thấy không kỹ lắm, về phần máy thì em chưa trải, chứ làm đồng , điện, và nội thất thì cá nhân em thấy hơi bất cẩn, các gara người miền nam, miền trung làm ngoài đó cũng khá đông khách.

• Like
Reactions: cuongmc
Hạng D
20/10/11
2.563
958
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Thứ nhất xe miền bắc thường rất nhiều xe bị thủy kích.
Thứ hai đồng sơn làm ẩu hơn miền nam nhiều.
Thứ ba Xen miền bắc (Hà Nội) thường ra đường ít trật tự hơn miền nam đi sai làn đường, thậm chí chạy trên lề và chen lấn vô tội vạ nên móp méo làm lại không đẹp và đa số là sơn lại nhiều.
Thứ tư xe miền bắc thường họ đi dăm ba năm thì muốn đổi lên đời để sánh với người khác.
Thứ năm thu nhập của người bắc thường cao hơn trung bình miền nam.

Hạng C
14/10/14
563
263
43
40
Tất cả trên nói sai bét. Đừng nói xe hơi, xe máy sh hay đồ ăn thức uống cũng rẻ hơn. Vì em đi làm cứ 1 tháng là ra công tác vài ngày. Đi miết nên cũng hỏi giá xe cộ cho vui. Dân hn trả giá kinh lắm.

• Like
Reactions: LƠ MÁY BAY
Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
Em lại nghĩ do thời tiết, miền Bắc độ ẩm rất cao, dẫn đến các thiết bị điện tử tuổi thọ không cao nên giá thấp hơn. Hóng sỹ kiến các bác khác.

Hạng B2
29/10/14
178
82
28
43
Câu cuối cụ Đáng nói kh đúng nha, em thấy thu nhập miền nam cao hơn đó. Em thấy các xe khác bt, riêng bmw rẻ hơn vì trong đó nh chỗ sửa hơn thợ làm tốt hơn, đồ mua dễ hơn.

Hạng B2
22/5/13
124
177
43
Thứ nhất xe miền bắc thường rất nhiều xe bị thủy kích.
Thứ hai đồng sơn làm ẩu hơn miền nam nhiều.
Thứ ba Xen miền bắc (Hà Nội) thường ra đường ít trật tự hơn miền nam đi sai làn đường, thậm chí chạy trên lề và chen lấn vô tội vạ nên móp méo làm lại không đẹp và đa số là sơn lại nhiều.
Thứ tư xe miền bắc thường họ đi dăm ba năm thì muốn đổi lên đời để sánh với người khác.
Thứ năm thu nhập của người bắc thường cao hơn trung bình miền nam.
Thủy kích thì ở miền nào cũng có không phải tất cả xe đều bị dính cái này. To be disagree.
Thứ tư xe miền bắc thường họ đi dăm ba năm thì muốn đổi lên đời để sánh với người khác.OK

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Tiền lào của lấy thôi.
Em nghĩ xe 2 miền giá như nhau nếu cùng chất. Có thể ngòai HN đi ôto nhiều hơn trong này nên thấy trao đổi nhiều nên tạo cảm giác rẻ hơn.
Vì thực tế xe vẩn luân chuẩn nam-bắc mà. Ngòai bắc vào nam lấy xe ra đó bán và ngược lại. Tùy kèo và nhu cầu.

Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
Minh thi lai thay nguoc lai, luc truoc xe dau keo trong mien nam rat re, sao do ngoai Hai phong ve gom het xe, gia nao cung mua, gio tu nhien gia xe cao ngat nguong. Chan:3dchientrung:, sr dung blackberry cui

Hạng B2
9/7/14
179
205
43
Hanoi, Vietnam
Em để í thấy Bim ngoài HN ít hơn SG ngoài này vẫn sính Lex và Toy hiện xu thế giảm dần bởi vậy Mec và Bim rẻ hơn trong SG có điều xe cũ ít ko phong phú bạn e tìm cả tháng nay chưa mua đ.c S3.1 điều nữa xe Bim ở các SL hà nội mua về ko chịu đầu tư mông má(có làm thì cũng lởm ko ngửi đc)đa phần mua về muốn tháo luôn nên rẻ!