Tags
tngt
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Nếu trong hẻm ra , dù là đưa đít hay đưa đầu Cụ cũng là từ chỗ đường không ưu tiên ra đường Cái ( đường ưu tiên ).Và phải nhường cho bọn đi trên đường Cái nầy. Xét về thằng chạy Honda thì sẽ là chuyện khác vì đó là không làm chủ tốc độ nên phệt vô người khác. Nếu trên đường chổ xẩy ra chuyện của Cụ , Cụ xem kỹ lại coi có bảng báo hiệu của đường ưu tiên giao nhau với hẻm ( không ưu tiên ) hay không rồi tính. Nếu Có thì Cụ hơi bị lép vế , nếu không , xem xung quanh có camera hay không ? Dự báo thời tiết Cụ và thằng honda 50-50( nếu có bảng ) còn không thì thuê 1 bác luật sư vào tham gia.
Xin hết

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Chả trách sao giờ gặp người tai nạn chả ai muốn giúp. 1 số ít vì quá thương người và non kinh nghiệm đối phó với công an mới xắn tay áo giúp thôi.
Vụ camry tông 3 người ở Hà Nội, em bé thoi thóp gần 1 tiếng đồng hồ, kêu taxi thì taxi bỏ chạy, kêu xe khác thì xe khác tháo lui, nhờ người nọ người kia thì người nọ người kia quay mặt... Cuối cùng có xe tải công an đến, vài người bế em lên thùng xe rồi cũng vội vàng biến mất, bỏ em nằm trơ trọi giữa thùng xe. Mới đọc chợt giận người đời sao thờ ơ thế, giận rằng tình nhân loại để ở đâu??? Nhưng ngẫm kỹ từ bao chuyện khác, ai không thờ ơ khéo lại thành ngu , ai nhanh tay giúp có khi mang đại họa !!!

Đất nước ơi, sao lại thế ???

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/8/13
325
301
63
Nếu trong hẻm ra , dù là đưa đít hay đưa đầu Cụ cũng là từ chỗ đường không ưu tiên ra đường Cái ( đường ưu tiên ).Và phải nhường cho bọn đi trên đường Cái nầy. Xét về thằng chạy Honda thì sẽ là chuyện khác vì đó là không làm chủ tốc độ nên phệt vô người khác. Nếu trên đường chổ xẩy ra chuyện của Cụ , Cụ xem kỹ lại coi có bảng báo hiệu của đường ưu tiên giao nhau với hẻm ( không ưu tiên ) hay không rồi tính. Nếu Có thì Cụ hơi bị lép vế , nếu không , xem xung quanh có camera hay không ? Dự báo thời tiết Cụ và thằng honda 50-50( nếu có bảng ) còn không thì thuê 1 bác luật sư vào tham gia.
Xin hết
50-%50% là nhẹ đó bác, honda nó khai nó đang đi, bác chủ phóng nhanh ra, nó né ko kịp, do khoảng cách gần, nó nêu thêm mấy cái luật ưu tiên nếu xe đang đi đường chính là mệt đấy. Lúc đó CA sẽ cù nhầy, nó cũng thể, không chịu nó nhận lỗi -> CA lại giam xe tiếp (được quyền theo điều 125-126 Luật Xử Phạm Vi Phạm Hành Chính). Nên nhớ bác chủ de xe ra chiếm đến 1/2 đường nhé.

Bây giờ, bác chủ xem thử nhà xung quanh có camera không, nếu có xin về xem, phân tích thử xe mình sai/đúng đến đâu, nếu thấy sai quá thì thỏa thuận với bên bị hại, nhẹ nhàng đền bù gì đó, lúc đó mới nhanh được. Nếu bác đúng thì họa may mới tranh luận được, nếu bác sai thì ...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Không dễ ăn vậy đâu Cụ nhatanh. Người ta de xe ra đến 1/2 đường ( không có biển cấm dừng đỗ hoặc quay đầu ) là Ok rồi nhé. Đây hoàn toàn không phải ngã 3 ngã 4. Ku Honda tránh không kịp hả ??? Ok , tránh k kịp mà còn vượt qua được chướng ngại đằng trước = lấn làn của ô tô rồi đấy , liệu mà cãi với bánh mỳ !!!

Hạng B2
18/8/13
325
301
63
Không dễ ăn vậy đâu Cụ nhatanh. Người ta de xe ra đến 1/2 đường ( không có biển cấm dừng đỗ hoặc quay đầu ) là Ok rồi nhé. Đây hoàn toàn không phải ngã 3 ngã 4. Ku Honda tránh không kịp hả ??? Ok , tránh k kịp mà còn vượt qua được chướng ngại đằng trước = lấn làn của ô tô rồi đấy , liệu mà cãi với bánh mỳ !!!

Bác xem có quy định nào được phép de xe ra thì được de đến 1/2 đường không??? Cái này là cản trở giao thông (cản trở dòng phương tiện đang di chuyển)?? Khi de xe ra bác phải ép xe để xe sát lề đường nhá hoặc xe dài quá thì nên có người báo hiệu. Từ trong hẻm, đường nhỏ ra bác phải nhường nhé, Honda sẽ vịn vào đó (Nguyên nhân đầu tiên). Do đó theo bác và theo mình là xem lại thử có video không rồi mới phán được.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B1
5/6/08
70
31
18
ko liên quan chuyện của bác chủ, em bàn chuyện đời chơi thôi
như bác đang ăn cơm, làm rớt cục xương (ko cố ý), con chó thấy vậy (cơ hội hiếm có) thì có chạy lại ngậm ko? bác có nói với nó ko phải của mày, trả cục xương cho tao đc ko? bác muốn dằn lấy cục xương lại nó có cắn bác ko? đơn giản nếu bác chia cho nó xíu thịt, nó sẽ nhả lại cục xương cho bác
tất cả những gì lũ chó muốn chỉ có vậy, muốn khiếu nại với chủ nó ư, bác nghĩ chủ nó sẽ bênh bác hay bênh nó? chủ nó với nó khác đé* gì nhau :D:D
e phải log in để like bác 1 cái :)))

Hạng F
4/1/08
8.301
112.226
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Giá như chú 2b không né kịp mà tông thẳng vô hông xe bác chủ thì chuyện không cần bàn cãi: vừa thiệt hại về vật chất (móp méo) vừa phải bồi thường cho 2b, vừa bị phạt.

Trong vụ này, chỉ mỗi xe chạy chiều ngược lại bị tông là nạn nhân oan uổng.

Bác nên dùng khoản tiền lẽ ra để sửa xe, bồi thường cho họ.

Chỉnh sửa cuối: