Tags
odo
Hạng B2
7/9/15
433
701
93
42
dân ta oánh nhao hoài, xe nào cũng có ưu nhược mà, đâu xe nào vừa lòng cho tất cả dc đâu mừ.

Hạng B2
14/11/10
126
640
93
Em thấy mỗi dân Vịt bị vặt lông gà, chứ bên mẽo với bên Hàn nó dùng xe vừa rẻ vừa bền, trong khi các bác nhà ta thì xe cái thì cắt hết option, cái thì thay toàn đồ Tung Của vào dập mác Nhật với Hàn, rồi lại tự nhủ mình thông thái, mua xe Hàn là để lo cho an toàn gia đình, mua xe Nhật bền để ko chết máy giữa đường. Toàn bộ chúng ta đều là gà hết các bác ạ, bị vặt lông rồi quay sang chửi nhau bảo mày ngu mày bị vặt nhiều lông hơn, haizz. Chả hãng nào bán xe ở Việt Nam xứng với giá tiền nó làm ra cái xe đâu, mà chúng nó cũng có ăn được tất đâu, ở trên ăn chặn hơn nửa rồi.
Tình hình chung vậy. Bác ở vn mà mua được xe như ở us thì hãy nói.

Hạng B2
5/5/14
180
82
28
41
Tp HCM
chưa thấy bác xe hàn nào đưa hình ODO xem cả. Có cái ODO nào > 400K thì đưa lên coi xe hàn bền không nha các bác. Đừng nói của bền tại người nha (thử xem cái xe 2b honda nhật với xe 2b trung quốc xem xe nào bền, nếu mà nói của bền tại người là tào lao)
Xin lỗi vì các Fan Hàn không chạy xe dịch vụ nên đến giờ này ai giỏi thì mới >100K thôi.
Vậy xin hẹn lần sau post nhé.

Hạng B2
5/5/14
180
82
28
41
Tp HCM
Bền có hai vấn đề, thứ nhất là lâu hỏng, thứ hai là lâu xuống sắc. Toyota làm tốt những tiêu chí này. Xe Hàn dạo này cũng lành, tuổi thọ cũng đạt tầm 1/2 xe Nhật, nhưng tiêu chí lâu xuống sắc thì không đạt, đi tầm 20 K Km là chán xe Hàn ngay, ồn, xuống cách âm, xuống khung gầm, đi tầm 5000 Km đầu thì sường thật, sau đó vừa đi vừa coi xe xuống dần chất lượng, tự an ủi mình xe đi cũng phải cũ dần, chất lượng xuống dần cũng theo lẽ tự nhiên. Với lại xe Hàn thường vỏ mỏng hơn, khung yếu hơn, tốn xăng hơn, có cái bệnh kinh niên là máy đi vài giờ bắt đầu lỳ, có lẽ do kỹ thuật luyện kim chưa so với Nhật được.
Nhầm, bạn cứ nhìn các đèn của TOY và xe hàn xem.
Màu khác nhau thấy rõ.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Xin lỗi vì các Fan Hàn không chạy xe dịch vụ nên đến giờ này ai giỏi thì mới >100K thôi.
Vậy xin hẹn lần sau post nhé.
Xe Hàn có chạy taxi mà Bác, nhiều lắm. Rõ ràng là xe Hàn dùng chạy taxi nhanh tã hơn xe Nhật. Điều này kiểm chứng được mà.

Hạng B2
3/8/15
179
181
43
44
Chắc bác đang nói con Premacy? Em dùng con này 3 năm! Phuộc lazer mà gắn Pre đc thì chỉ là Premacy! Hiện tại em dùng Previa!
max speed Premacy e đã đạp 175, previa 195!
CẢ đời con cầm xe chỉ nhĩnh hơn 100km/h, ngồi cho ng khác chở thì 120/km. Tốt độ đó e xin hàg