Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Í dạ,
Leopard 2 thì phải, một trong những chiếc tank đẹp nhất.
Kiểu mẫu kinh điển của 1 chiếc xe tank.
Mấy xe tank T của Nga cũng dựa trên chiếc Leopard thôi.
Xe Mỹ thì em thấy xấu.
Về đẹp thì phải nói thật không nước gì sản xuất hàng đẹp bằng nước Đức, cả xe cả máy đều đẹp.
Là king tiger và Jadg tiger thời WW2,(hình 1) phía Đức
Hình 2 là Panzer 4 và hetzer ... Cũng WW2, phía Đức (hình 2)
bonus cho bác
[Video] Xem Mercedes-Benz S500 2021 chạy tốc độ 250km/h trên "thiên đường tốc độ" Autobahn
Quân đội Đức đang đi ruồng thời WW2, mùa đông

• Like
Reactions: TAK40
Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
Là king tiger và Jadg tiger thời WW2,(hình 1) phía Đức
Hình 2 là Panzer 4 và hetzer ... Cũng WW2, phía Đức (hình 2)
bonus cho bác
View attachment 2399459 Quân đội Đức đang đi ruồng thời WW2, mùa đông
Cảm ơn bác, mấy chiếc tank Tiger Đức trông cứ đẹp làm sao.
Nhưng mà trong các tank thì loại nòng vừa luôn là đẹp nhất với các đại diện đến từ Quốc xã.
Em ớn nhất những chiếc tank nòng ngắn ngủn với nòng dài thòng trông kinh.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Cảm ơn bác, mấy chiếc tank Tiger Đức trông cứ đẹp làm sao.
Nhưng mà trong các tank thì loại nòng vừa luôn là đẹp nhất với các đại diện đến từ Quốc xã.
Em ớn nhất những chiếc tank nòng ngắn ngủn với nòng dài thòng trông kinh.
[Video] Xem Mercedes-Benz S500 2021 chạy tốc độ 250km/h trên "thiên đường tốc độ" Autobahn
Cở nầy được không nè, vừa dài vừa ngắn được gọi là Moser-Karl .... Cũng là WW2 đức luôn ... nhưng chưa làm xong

• Like
Reactions: TAK40 and Perenco
Hạng F
28/8/19
6.697
11.381
113
Palm Beach, Florida, US
Yeah làm thành ban tổ lái được rồi bác.
Em cũng đam mê tốc độ, @Osin cũng rứa.
Tưởng bác đam mê cơ khí, ai ngờ Tuấn Hàng Xanh đua 1 bánh!
Suzuki Crystal luôn. Sau này có chiếc Sonic với FX đẹp mà đua có vẻ không bằng. Em thì trước giờ vẫn ngưỡng mộ 2 bánh của Suzuki.
Hèn chi dân tổ lái, bữa nhờ bác chỉ giáo em mới ngộ ra được tại sao chiếc BMW máy công suất lớn hơn kia lại thua cũng nó luôn mà máy nhỏ hơn. Hoá ra không nằm ở chỉ số công suất hay vòng tua gì cả.
Hèn chi dân tổ lái, bữa nhờ bác chỉ giáo em mới ngộ ra được tại sao chiếc BMW máy công suất lớn hơn kia lại thua cũng nó luôn mà máy nhỏ hơn. Hoá ra không nằm ở chỉ số công suất hay vòng tua gì cả.
Công nhận bao lâu mới có câu trả lời hay nhất là của bác, trước giờ toàn nghe Nm với HP với khối lượng,..., các bố sản xuất thổi chỉ số cho lắm vào mà bơm giá...
Hoá ra quan trọng chỗ làm ly hợp chuyển tốc sao cho phù hợp với tất cả mấy cái con số kia...
P/S: có tiệm câu cá Tuấn Hàng Xanh ở ngay ngã 4 lớn ấy đấy bác. Em mua ở đấy mấy lần, giá hình như đắt hơn bên Trần Phú một tí.
Tiệm đó sau này mới có mới vài năm ko dính dáng đến mình.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
28/8/19
6.697
11.381
113
Palm Beach, Florida, US
Tuấn Hàng Xanh tổ lái chuẩn luôn kìa bác.
Osin tưởng đam mê cơ khí hoá ra kèm luôn đam mê tốc độ.
Mà đúng là cái thú tốc độ nó hay hay hơn bất kỳ cái gì khác.
Ở bên bác mà rượu bia là kể như xoay ngược tình thế 180 sang lỗi 100% à.
Luật chuẩn ghê.
Hình như ở đây là tính lỗi cả hai bên luôn thì phải, thằng rượu, thằng đi sai giao thông.
Đây cũng vậy thôi, Luật nó xử theo sự việc và cái nào ra cái đó...Thằng sai đụng thằng say thì phạt thằng sai lỗi GT, phạt thằng say lỗi...say!
Tuy nhiên CS ko được quyền tự ý chặn xe test cho dù biết rõ thằng lái uống bét nhè khi Nó hoàn toàn ko có dấu hiệu mất kiểm soát hay phạm luật... Bởi vậy mới có chuyện xui bi hài là có uống, chạy vẫn đàng hoàng mà bị thằng khác chạy ẩu đụng...lòi ra chuyện uống oan uổng....Mình đây chứ đâu, vội vàng rủ nó tấp vào chỗ vắng, deal nó đền bằng Cash, cái bumper có 300 mà đền nó 2k ( Nó thấy mình say nên tranh thủ làm tiền...Thôi thì kệ Mẹ cho qua chuyện, chứ nó gọi CS thì DUI mệt mỏi hơn nhiều).

• Like
Reactions: TAK40 and Osin
Hạng F
28/8/19
6.697
11.381
113
Palm Beach, Florida, US
Ừ giờ thì có chuyến nào bay mà đi, đi xong kẹt lại thì bỏ cụ, tiền ăn ở hết rồi vất vưởng luôn.
Sau các chuyến bay làm lại thì rủ các bác sang Đức làm chuyến tốc độ cho thoả chí.
Bác Tuấn đua Suzuki Crystal là biết rồi, có khi là huấn luyện viên tổ đua hồi đấy cũng nên!
Kể vui hồi đó mỗi lần ra Q1 là thích chạy vòng Hồ con Rùa...Từ Nhà thờ Đức Bà qua ngã 4 XVNT...ôm 1 vòng hồ...sát xe xuống đường...đến cua ngược thì giở xe lên ôm ngược lại ( xem đua xe trên TV sao thì nó y chang)...chạy lại ngã 4 XVNT. Lần đó lúc ôm ko thấy mấy chiếc bồ câu từ PNT ra, dừng đèn đỏ thì nó đến sau lấy gậy gõ gõ đầu xe hỏi " Mày chạy gì ghê vậy, mới sáng đã biểu diễn à!"...Mình lanh trí nói là VĐV thể thao, sắp có giải đua ở Phú Thọ nên dzợt tay lái tí.."...Thế là qua còn quen luôn đc thằng CSGT đó...cho đến lần sau lại nhờ nó bắt thằng kia (Chuyện này còn vui hơn để bữa nào kể)

• Haha
Reactions: TAK40
Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Chiếc này đẹp nè. Ủa bác ráp hobby của hãng nào nhỉ
Trumpeter ... nhưng có lẽ bác kh biết vì em có luôn pháo hàng khủng (Léopold) của Đức luôn

Mà thôi nè

Có cả VNW luôn
Đây cũng vậy thôi, Luật nó xử theo sự việc và cái nào ra cái đó...Thằng sai đụng thằng say thì phạt thằng sai lỗi GT, phạt thằng say lỗi...say!
Tuy nhiên CS ko được quyền tự ý chặn xe test cho dù biết rõ thằng lái uống bét nhè khi Nó hoàn toàn ko có dấu hiệu mất kiểm soát hay phạm luật... Bởi vậy mới có chuyện xui bi hài là có uống, chạy vẫn đàng hoàng mà bị thằng khác chạy ẩu đụng...lòi ra chuyện uống oan uổng....Mình đây chứ đâu, vội vàng rủ nó tấp vào chỗ vắng, deal nó đền bằng Cash, cái bumper có 300 mà đền nó 2k ( Nó thấy mình say nên tranh thủ làm tiền...Thôi thì kệ Mẹ cho qua chuyện, chứ nó gọi CS thì DUI mệt mỏi hơn nhiều).
Do đó mấy tay lái xỉn phải biết cách lái. Bác bị tuýt còi là tiêu bằng lái . Thân bác Tủn
Ở VN em kh biết ạ ....

Em lái xe tăng nha các bác .... Thân !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TAK40 and Perenco