Đánh Giá Chất Lượng Căn Hộ Viết cho nơi đáng sống tại sài gòn

Hạng B2
15/9/16
121
175
43
34
Hi anh chị, thời gian gần đây tôi hay comment vào những topic của các anh chị, nào là có nên mua ko? chất lượng như thế nào? vị trí ra sao?... Vậy nên tôi dành ít thời gian để chia sẻ quan điểm của mình, vui là chính

Tôi nay 35t, lê lết căn hộ được 10 năm, ở ko dưới 5 khu có thể nói là hàng đầu tại sài gòn này, có những nơi tôi vào ở 1 tháng là đi luôn vì quá nhiều phiền toái từ nó. Tôi luôn quan điểm mình sống để tận hưởng, chứ ko phải khổ sở với nó.

Tiêu chí chọn căn hộ của tôi là: vị trí, dịch vụ, yên tĩnh

1/ Vị trí: trước hết anh chị phải xác định bạn làm ở đâu để từ đó chọn căn hộ thích hợp. anh chị làm tân phú thì có cho nhà quận 1 cũng không nên ở vì nó chỉ làm mình khổ. rất nhìu người trên đây hay mông lung nên mua hay ko? tôi ko biết phải trả lời cho bạn thế nào. Ví dụ như Viin city gì đó, mua làm gì? có ở ko? đầu tư được ko? nếu nó ko hợp thì bỏ qua cho nhẹ đầu.

2/ Dịch vụ: dựng nước đã khó giữ nước lại càng khó hơn. Ai ở căn hộ đều hiểu BQL quan trọng như thế nào. Ở chỗ cao cấp thì cái bóng đèn BQL cũng sẽ giúp bạn thay, rỉ nước toilet cũng có người sửa...

3/ Yên tĩnh: tại sao là yên tĩnh? bạn có biết vinhome central park hiện giờ như thế nào ko? 1 đống rác của thành phố. Ở càng đông càng bất tiện, căn hộ thì tầm 500 căn trở lại là ở ok, hàng xóm vui vẻ, thang máy ko phải chờ, tiện ích chung như khu BBQ, hồ bơi, Gym lúc nào cũng trống... hay như phòng rác cũng sạch sẽ hơn

Tôi đang sống quận 2 nên tôi Offer mấy chỗ mà các anh chị nên sống như The Ascent Thảo Điền, Nassim thảo điền, gateway thảo điền. Còn nếu bạn hỏi tại sao thì tôi sẽ trả lời như trên, và tôi hiện hằng ngày đi làm quận 1

Chúc các bạn luôn sống sung sướng, cơ thể mình còn bệnh hoạn ko biết đi lúc nào, mà suốt ngày cứ phải lăn tăn, nghĩ xa nghĩ gần, mua rẻ xa 1 chút rồi chờ nó tăng giá lên, mắc mệt hà

thứ tự ảnh là the ascent, nassim, gateway

Viết cho nơi đáng sống tại sài gòn

Hạng B2
15/9/16
121
175
43
34
căn hộ xây dựng sau 5 năm cũng ko nên mua, mua nó bạn sẽ phải tốn tiền nâng cấp sửa chữa mà lại rất phiền hà nữa

Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Mấy chung cư trong khu Thảo Điền gần sông và xa đường lớn nên khá yên tĩnh và mát mẻ. Chỉ có điều là đường vào nội khu quá nhỏ và ngoằn nghèo quá. Nếu như Thảo Điền này mở thêm đường và cầu qua Thanh Đa rồi lên Phạm Văn Đồng thì thoáng hơn.
Nói chung là nhà chung cư mục đích mua để ở nên nó phải yên tĩnh, sạch sẽ. Quanh khu nhà cần có nhiều cây xanh, nếu gần sông hồ càng đẹp. Mình không thích kiểu chung cư nằm ngay mặt đường lớn, chật chội như kiểu tòa nhà văn phòng.

• Like
Reactions: crissngo and qvu
Hạng D
17/10/11
1.122
10.496
113
TĐ ngoài vụ ngập ra thì sẽ là nơi đáng sống nhất SG, cá nhân e lang thang ở khắp các quận rồi nên thấy vậy :)

• Like
Reactions: Mexi
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
TĐ ngoài vụ ngập ra thì sẽ là nơi đáng sống nhất SG, cá nhân e lang thang ở khắp các quận rồi nên thấy vậy :)
Hí hí, e sống nơi này hai mươ mấy năm nên em yêu nó khu Đông vô đối. E làm ở Bình Dương nhoen, ko lại bảo làm q7 mà sống khu Đông thì họ cười :D

Hạng B2
30/1/16
343
373
63
35
ở thảo điền đc cái thích là ngắm gái tây hằng ngày :D vụ ngập nước thì 1 năm có 1 mùa, trong mùa đó thì ngập chắc vài hôm, nghĩ đơn giản thì nó đơn giản, như có thêm gia vị cuộc sống, cầu qua chợ thảo điền xong thì đường tha hồ chạy

• Like
Reactions: RongChoi24
Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
Em ở Thảo Điền 41 năm nên thích cái không khí nơi này, chỉ hy vọng ĐỪNG cấp thêm cái giấy phép xây dựng nào nữa cho CC và ĐỪNG làm cầu nối qua An Phú hay Bình Quới vì nó se mất đi vẽ yên tĩnh của nó.
Giờ em phải sông bên đóng rác của bác chủ thớt vì con đi học gần. hihihihihihihi

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Đúng là mỗi Ng mỗi y ko ai giống ai. Trước khi ở Thảo Điền thì mình ở Thanh Đa hơn chục năm. Qua TĐ ở tầm gần 1 năm. Giờ mình ở p7, quận 3. Ngẫm lại so sánh thì thấy buồn nhất là thời gian ở ... Thảo Điền. He he. Thê mới nói mỗi Ng mỗi y thích.

Tập Lái
9/9/16
30
47
23
33
khách hàng thảo điền 20 năm :), like cho the ascent và thảo điền pearl
sẽ tiếp tục cho đến quãng đời còn lại, đơn giản thấy nó văn minh hơn mấy chỗ khác, và 2 tiếng thảo điền cũng soang