Hạng C
31/8/07
880
6
18
RE: Việt nam có sản xuất Toyota Fortuner?

Nếu em nhớ không lầm, trên báo điện tử nào đó có nói về thách thức khi chở thành hãng xe số 1 và Toyta bắt buộc phải có sản phẩm toàn cầu để giảm chi phí (ý em nói là phụ tùng dùng chung cho các dòng xe, thậm chí cả tư tưởng thiết kế chứ không phải chỉ bộ khung gầm đâu) chứ không thể mỗi dòng xe 1 thiết kế riêng, phụ tùng riêng đâu . Các bác để ý mấy cài đèn gầm (giờ gọi thế cũng không đúng nữa vì ngày xưa nó nằm ở dưới gầm xe ) của nhiều xe rất giống nhau, tròn tròn, ....

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/4/07
103
1
0

Fotuner mà nhập về VN thì các xe SUV cùng loại khác tại VN phải bỏ chạy hết

Hạng B2
6/6/07
175
1
0

Trích đoạn: hplaserjet

bác lói thế nào chứ làm sao đập chết CAP vì mua SF và Cap là để hưởng thụ (thấy mọi người bảo thế), con Fortuner này làm gì có công nghệ gì ngoài dùng chung platform với ỈN.

Bác đi cáp để hưởng thụ công nghệ Kim chi hả bác :D

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: grandis07

Trích đoạn: hplaserjet

bác lói thế nào chứ làm sao đập chết CAP vì mua SF và Cap là để hưởng thụ (thấy mọi người bảo thế), con Fortuner này làm gì có công nghệ gì ngoài dùng chung platform với ỈN.

Bác đi cáp để hưởng thụ công nghệ Kim chi hả bác :D
Làm sao bác Grandis07 lại có vẻ ác cảm với xe CAP nói riêng và xe Hàn quốc nói chung thế nhỉ? Em chẳng đi CAP đâu nhưng thấy bài của bác toàn chê ỏng eo xe CAP. Bác có tiền hơn AE bác đi xe Nhật sướng cái thân bác, AE ít tiền hơn đi xe CAP họ hài lòng với cái mình có, thế thôi.
Còn cái công nghệ KIM CHI như bác nói nếu bác ngồi và lái thử S.FE, SsangYong REXTON thì bác sẽ thay đổi ý kiến ngay.
Trên diễn đàn nhiều bác đi xe rất xịn nhưng chẳng thấy các bác ấy phân biệt hay chê bai bao giờ.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Nhập chiếc này về để cạnh tranh với cái nào vậy các bác ??? Giá mắc vậy múc xe khác ngon hơn chứ .[8|]

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

@cakhoai : vẫn thấy đầy đường đó thôi, dành cho những người thích thương hiệu Nhật và xe nhập, phải em nếu có tầm này tiền em chơi con Hyundai Vera ngay.

Xe này tôi đoán do thái hay indo thiết kế, xe xấu kinh người ( dù khỏe), Nhật không bao giờ thiết kế xe gì mà kì quái thế, suv 1/2, MPV1/2, thêm tí innova nữa.

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

Công nhận Fotuner có bodyform và nội thất xấu kinh, làm sao so được với Santa Fe và Vera Cruz .

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: xdhungviet

Xe này tôi đoán do thái hay indo thiết kế, xe xấu kinh người ( dù khỏe), Nhật không bao giờ thiết kế xe gì mà kì quái thế, suv 1/2, MPV1/2, thêm tí innova nữa.
Đâu đến nỗi hả bác, trông hơi cao thôi. Nếu xấu thì IN mới là xe xấu [8D] ( em xin lỗi bác honam tý nha :D)