Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Vào năm 2004 khi em vừa tậu chiếc Zace mới - một cho tất cả, bị lột hết nẹp 1 bên. Vào hãng hết 3.2 triệu. Bị gỡ kính chiếu hậu ở cửa hậu-vào hảng hết 1.5 triệu.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
khốn nạn nhỉ ??? còn trò gì nữa không ??? ai bảo ân xá cho lũ xúc vật đấy về ăn tết làm gì , lại còn trốn trại cả mấy trăm thằng , bọn này không nên có quyền công dân , cứ nhốt mãi ở nơi hoang vu nào đấy cho chết dần chết mòn.

Hạng C
26/11/06
561
3
0
là em em cũng hành động giống bác
Nhất quyết không mua đồ ăn cắp, đặc biệt là nó ăn cắp của mình!

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
NgocLuu nói:
Các bác tỏ ý ngạc nhiên chứng tỏ chưa cập nhật thời sự rồi. Dạo này nở rộ nạn bóc ốp sườn (nẹp sườn, chỉ sườn) xe đấy. Xe to, xe nhỏ đều bị bóc tuốt.
Lượn một vòng quanh thị trường, thưa các bác, thấy giá của bộ ốp sườn (nẹp sườn, chỉ sườn) đắt hơn bộ gương hậu đơn giản (không có sấy và xi-nhan tích hợp), đắt hơn bộ gạt nước,... Ví dụ: Bộ của Innova là 2tr. Bộ của Zace là 4tr,...
Hai thành phố lớn ở Bắc-Nam đang rộn ràng vụ này lắm.
Tôi cũng bị mất, nhất quyết không mua đồ ăn trộm, nên ra tiệm mua lại một bộ mới tinh của anh Tàu. Chỉ có điều, nhựa nguyên bản có màu đen (hàng Tàu hay hàng chính hãng đều thế). Bác nào biết cách sơn theo màu của xe, bày tôi với.

Bác đem ra hãng nhờ nó sơn cho, nếu bác có bảo hiểm 2 chiều thì đợi xe có trầy xước nhỏ bác đưa vào cho anh thợ sơn 100k là ảnh sơn cho bác thôi.

Hạng C
1/4/09
793
165
43
NgocLuu nói:
Các bác tỏ ý ngạc nhiên chứng tỏ chưa cập nhật thời sự rồi. Dạo này nở rộ nạn bóc ốp sườn (nẹp sườn, chỉ sườn) xe đấy. Xe to, xe nhỏ đều bị bóc tuốt.
Lượn một vòng quanh thị trường, thưa các bác, thấy giá của bộ ốp sườn (nẹp sườn, chỉ sườn) đắt hơn bộ gương hậu đơn giản (không có sấy và xi-nhan tích hợp), đắt hơn bộ gạt nước,... Ví dụ: Bộ của Innova là 2tr. Bộ của Zace là 4tr,...
Hai thành phố lớn ở Bắc-Nam đang rộn ràng vụ này lắm.
Tôi cũng bị mất, nhất quyết không mua đồ ăn trộm, nên ra tiệm mua lại một bộ mới tinh của anh Tàu. Chỉ có điều, nhựa nguyên bản có màu đen (hàng Tàu hay hàng chính hãng đều thế). Bác nào biết cách sơn theo màu của xe, bày tôi với.
Bây giờ đậu xe ở đâu cũng không còn cảm giác yên tâm, ngồi cứ nhấp nha nhấp nhổm, em mà bắt được thằng nào gỡ đồ xe em thì em xử đẹp liền
.

Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
Khi nào tôi bắt được, hay biết ai bắt được, tôi gọi bác nhé. Hị hị....

Tôi được nhân viên hãng cho biết, tụi lấy trộm ốp sườn xe có đồ chuyên dùng để bóc ốp sườn khỏi xe. Đó là thanh sắt mỏng hình chữ I. Thao tác đơn giản là cắm thanh này xuyên từ trên xuống (ốp cửa), rồi hai tay cầm hai đầu thanh chữ I, kéo một phát dọc thân xe. Tấm keo dán bay luôn.

Làm cách này, có bắn ri-vê cũng bay. Nhiều khi sơn bị xước theo nữa, nhìn tội lắm.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Tháng trước, em nằm trong xe ở đường gì quên tên (gần E-town) vậy mà vẫn có 2 thằng dùng tuốc-vít mở gạt nước sau (đã bắn ri-vê nhưng chưa có ốp inox), em nghe âm thanh lạ quá, ngồi dậy thì chúng nó bỏ chạy (gạt nước còn tòng ten) mà địa bàn này không phải của mình nên thôi.