Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Hôm nay, ngày 20/3/2016 lên tường FB nhà bác [BCOLOR=#f6f7f8]Tuan Nguyen[/BCOLOR] nick diễn đàn spectra04 để gửi bác lời chúc mừng sinh nhật (theo bảng thông báo SN bạn bè trên trang mạng chia sẻ facebook) thì mới thấy có thêm một trang [BCOLOR=#fafafa][BCOLOR=#ffffff]Nguyen Tuan (cũng của bác ấy) và xem tiếp trong đó mới biết thông tin bác ấy đã qua đời lặng lẽ hôm mùng 5/12/2015... Ôi sao thật bất ngờ...!? Bác Tuấn đã không cho một ai hay biết bệnh tình của mình...[/BCOLOR][/BCOLOR]​

[BCOLOR=#fafafa]Bác Tuấn (spectra04) vốn là một thành viên rất hòa đồng dễ thương...! Bác ấy tham gia Xóm Nhà Lá chúng ta từ cái thuở ban đầu hừng hực đầy khí thế... (thậm chí còn có mặt trong nhóm tiền thân của XNL thực hiện mộột chuyến đi Nha Trang thăm bác Mr.Thiet rồi lên cả Đà Lạt... hồi 30-4-2008). Chuyến đi nào cuộc off nào bác ấy cũng "chơi"... Sau đó do một biến cố trong gia đình, bác ấy không còn xe (Spectra 2004) nên vắng mặt trong các chuyến đi... Tuy nhiên thỉnh thoảng bác vẫn đi off khi Xóm mình có khách, có sự kiện... Hoặc lâu lâu vẫn ghé về thăm quán Góc Phố Coffee (địa điểm OFF CÀ PHÊ ĐINH KỲ của Xóm) kêu vài lon bia lạnh, ngồi tâm sự chuyện đời tư, chuyện làm ăn... Bác còn khoe là "sắp mua xe để lại được đi chơi với anh chị em trong Xóm Lá, em yêu cái Xóm Lá lắm!"... Chính vì vậy hễ có dịp đi off, đi chơi xa nào hay sự kiện đặc biệt nào của Xóm mình cũng đều cho tên bác ấy vào danh sách gửi tin nhắn rủ rê (dù bác ấy chỉ vào xem, ít post bài)... Gần đây nhất là dịp sinh nhật 5 tuổi Xóm Lá OX (otoxuyenviet.net - otoxomnhala.com) và cả tiệc TẤT NIÊN OX mình cũng không quên rủ bác Tuấn đi để gặp gỡ anh chị em bạn cũ xưa... Mấy dịp sau này không thấy bác ấy hồi âm, tưởng bác bận hay không tiện đi, mình không nài ép... Ai có ngờ đâu bác ấy đang trong thời gian lâm bệnh nặng nan y và chắc không muốn để lại vương vấn cho một ai nên đã âm thầm lặng lẽ ra đi mãi...?![/BCOLOR]

[BCOLOR=#fafafa]Thôi thì dù sao sự việc đau buồn này đã qua hơi lâu rồi, H tui cùng anh chị em thành viên chỉ còn biết vào đây gửi bác Tuấn lời tiếc thương sâu sắc...! [/BCOLOR]
[BCOLOR=#fafafa]Cầu mong bác được thanh thản, yên nghỉ cõi vĩnh hằng...! Và xin gửi đến gia đình bác lời chia buồn muộn màng...![/BCOLOR]
[BCOLOR=#fafafa]XIN THÀNH KÍNH PHÂN ƯU...![/BCOLOR]
[BCOLOR=#fafafa] [/BCOLOR]
(ảnh này cúp ra từ ảnh chụp trong chuyến đi Gáo Giồng - miền Tây, chuyến đi đầu tiên của Chi hội Xóm Nhà Lá ngay sau khi được BĐH diễn đàn OS công nhận thành lập. Ảnh có lẽ của bác Help hay bác Saigon Guide chụp?)​

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Vô cùng thương tiếc người bạn cũ hiền lành, ưa ngao du, chụp ảnh đẹp, luôn cháy hết mình bên anh em bè bạn...
Chắc về phương ấy, Pigeon, Meexehop,Tươnglahay, Donggiang Pham... Họ đã gặp nhau, thanh thản...

Hạng D
Tháng 9/2015 trên đường đỗ đèo Ngoạn Mục lúc dừng chân nghĩ ngơi check FB thấy Spectra đang ở Nha Trang móc alo ngay chú đang NTrang à? Vâng anh, bao giờ về? E đang chuẩn bị xuôi Ninh Thuận. Cùng đường rồi A đang ra, vậy khả năng sẽ gặp trên đoạn đường Vĩnh Hy - Bình Tiên nhé... Vâng anh... thế mà. R I P.

Status
Không mở trả lời sau này.