Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.458
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Hôm nay em nhận được giấy mời của Cơ quan CSDT để lên làm việc về việc bị kính xe, ái chà gần 6 tháng rùi, hok biết tin lành hay dữ.
Em đoán: csđt tp về ttxh phá băng ổ nhóm bẻ kính. Bác lên cho lời khai của bị hại, cung cấp video, nhận diện đối tượng gây án.

Hạng B2
11/5/13
330
283
63
cho em hỏi , nếu trường hợp mình bắt cướp kiểu vậy, tông thằng cướp té xuống đất bị bể bụng chết thì mình có làm sao không?

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
cho em hỏi , nếu trường hợp mình bắt cướp kiểu vậy, tông thằng cướp té xuống đất bị bể bụng chết thì mình có làm sao không?
Chắc dính tội ngộ sát bác à.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Emdự là tội giết người trong trạng thái bị kich động mạnh hoặc vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng. Nếu hành vi của nạn nhân đe dọa trực tiêp hoặc có nguy cơ đe dọa tính mạng bị cáo thì có thể được xem.xét miễn trách nhiệm hình sự. Bác chủ hành động chính đáng và rất chừng .mực k gây hậu quả mà vẫn đạt mục đích, quá gỉoi luôn

Hạng B2
11/5/13
330
283
63
hành vi vặt lỗ tai này không đe dọa hay nguy cơ gì đến tính mạng chủ xe, nên em đoán nếu xảy ra việc cướp bị bể bụng mà tử vong thì chủ xe sẽ rắc rối to, lúc đó lại hối hận : "biết vậy lúc đó cho nó cái kính luôn" lúc đó đã muộn,
em thành thật khuyên các bác .chi bằng hãy tự bảo vệ vợ 2 an toàn trước nạn vặt tai này bằng cách bắt thanh inox 504 vào. lúc đó trộm cướp cũng chùng tay, chứ mình hành xử kiểu anh hùng với mấy chú này có ngày thiệt thân, xộ khám, án treo không cũng đủ chết rồi, đừng nói chi đến "nhất nhật tại tù, thiên thu tại ngoại"