O.S.P.D
14/2/04
0
14
18
Vietnam
12h20 trưa 25/12/2013, em đang dừng đèn đỏ tai giao lộ Nguyễn Văn Trỗi - Hoàng Văn Thụ hướng về sân bay TSN thì bị 2 thanh niên đi xe Attila áp sát và bất ngờ dùng tay chụp kính chiếu hậu bên tài, chỉ trong tích tắc vỏ kính chiếu hậu và mặt kính đã nằm gọn trong tay kẻ cướp, hai thanh niên phóng xe vượt ngã tư hướng về đường Hoàng Văn Thụ vào sân bay TSN, sau vài giây em nhấn ga chiếc xe vọt lên, khoảng 300m xe em đã ngay sau xe đối tượng, em áp sát xe của đối tượng hạ kính xe la "cướp cướp..." đồng thời nhấn ga húc mạnh vào xe đối tượng từ phía sau tới, 2 tên cướp ngã nhào xuống đường còn xe thì trượt 01 đoạn dài khoảng 15m tới ngay trước cửa sân vận động QK7 (nhà hàng vườn phố 2), sau khi ngã xuống đường 2 tên cướp nhanh chóng đứng dậy, bỏ xe băng qua bên đường, vào công viên Hoàng Văn Thụ bỏ trốn. Em chạy xe vòng qua đường Trường Sơn, Hoàng Văn Thụ để truy đuổi 2 tên cướp nhưng không thấy (có lẽ chúng đã vào công viên và trốn tại đây), sau đó em quay về nơi chiếc xe Attila đang nằm chỏng gọng ngay trước cửa SVĐ QK7 và gọi CA phường đến giải quyết, di lý chiếc xe là tang vật vụ án về CA phường....
Vài hình ảnh và video clip do camera hành trình trong xe ghi lại hầu các bác, để các bác lưu ý trường hợp dừng xe tại ngã tư, ngã ba chờ đèn đỏ...

Vợ hai em bị cướp kính giữa thanh thiên bạch nhật

Xe 2 tên cướp bỏ lại hiện trường

Vợ 2 em sau khi bị vặt gương

CA phường đến hiện trường sau khi em và người đi đường gọi CS113

Kiểm tra xe đối tượng tại CA phường

[tube]http://youtu.be/MonCSx3LD-c[/tube]
Tên ngồi sau dùng nón mềm cướp kính vợ em, các bác lưu ý time 12:20:45

[tube]http://youtu.be/EKHrCKhPI7g[/tube]
Em đuổi theo 2 tên cướp và đâm thẳng vào chúng

Các bác chú ý nhìn vào phía bên trái tấm hình, sẽ thấy tay của tên ngồi phía sau giật kính của em

Có bác hỏi em camera trên xe em sử dụng loại nào, tiện đây cho em xin phép giới thiệu chút nha các bác.
Camera em sử dụng trong xe là camera blackvue, Korea.
Các bác có thể tham khảo sản phẩm theo link này

http://www.otosaigon.com/...và-Livue-m7942780.aspx

Last edited by a moderator:
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Re: Em bị cướp giữa thanh thiên bạch nhật

Chổ đó đông đúc mà bác dí được là giỏi rồi.

Hạng D
15/7/07
1.805
11.442
113

Vậy là vỡ gương còn móp cản trước nữa à bác?
May là bác tông nhẹ, chứ nặng nó chết cũng phiền.
Chia buồn với bác và 2 thằng kia luôn

O.S.P.D
14/2/04
0
14
18
Vietnam

Xe em chỉ bị xước nhẹ cản trước, do khi húc vào xe 02 tên cướp em cũng đã tính toán lực húc vừa phải chủ yếu làm cho chúng té xuống đường, tụi nó ôm được cái vỏ kinh chạy mất...bỏ lại mặt kính trên đường.

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Giờ cướp nhiều như cơm bữa nhỉ . Em giờ đang NN lắm lúc nói chuyện đt vẫn giật mình

Hạng C
12/11/06
776
457
63

Hi hi, lời được chiếc xe.

Hạng C
12/11/06
776
457
63

Hỏi thật tình là nếu điên lên , kéo xe nó vào lề cho an toàn rồi châm lửa đốt có bị sao ko ta ?

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42

Bác phản xạ nhanh như em 2 năm trước

Tuy nhiên em chưa hiểu sao bác lại chạy thẳng luôn vậy ? Sao bác ko dừng xe lại bung cửa ra đá vỡ mồm mấy thằng Nhớt việt kiều đó ? Phải tay em là nó vỡ alo rồi

Chúc mừng bác đã cho nó bài học

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42

Bác chạy 1 vòng quá là phí :(
Cốp sau bác ko có cờ lê mỏ lết gì à? Kể cả ko có gì thì nó nằm lăn giữa đường nó cũng sợ lắm rồi, bác nhảy xuống xe gào thật to lên cho bà con bên đường hỗ trợ , chiến luôn

Sau pha bắt cướp này (có lẽ đầu đời), bản lĩnh của bác sẽ tăng lên đáng kể. Lần sau mà gặp em sure bác sẽ chiến luôn tại trận :)

Mún cafe với bác trao đổi chuyện đập cướp quá :)))