Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Re:Vô land giữa khi đèn đỏ - Các Bác cho e hỏi

Trong thành phố chỉ có mấy đường có phân làn rõ ràng cho xe quẹo trái thôi. Đặc biệt chú ý: Trường Chinh, Cộng Hoà. Nguyễn Văn Linh. Ngoài ra còn có một số đường lớn: ĐBP, ĐTH, VTS, HVT...nhưng cũng tuỳ đoạn thôi bác. Bác chú ý biển báo và mũi tên dưới đường nhé. Lưu ý chỉ vào lane trong ở chỗ bắt đầu biển báo nhé, váo trước biển báo coi chừng phạm lỗi đi sai tuyến, và đặc biệt phải xi-nhan khi chuyển làn- cái này là văn hoá đó.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63

Bác chịu kho để XXXXX hướng dẫn vài lần là biết thui mà

Hạng D
13/1/10
2.009
40.516
113
53

Em xin lỗi bác, vô thớt này là vì ngạc nhiên chưa : vô land khi đèn đỏ, em tưởng điểu khiển vô-lăng khi đèn đỏ chứ:D. Em dzọt

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113

Thanks all for CM !!!

Hạng D
2/8/09
1.563
84
48

bác cứ chú ý có chỉ dẫn hết mà

Hạng B2
26/6/08
143
11
18
Hồ Chí Minh

Đợt trước em đi xuống Tây Ninh bị dính vụ nhường lane quẹo trái này. Em thấy trên đường không vẽ mũi tên chỉ thế là em đi vào lane quẹo trái luôn khi vừa qua ngã tư bị 2 chú siêu nhân kêu vào. Em hỏi em bị lỗi gì 2 tay đó kêu là không nhường lane quẹo trái. Em nói là không có vẽ mũi tên chỉ trên đường mà. 2 tay đó nói không vẽ cũng phải tự biết chứ, vì đèn tín hiệu có hướng quẹo trái mà, 2 tay đó còn nói thêm đường có từ 3 lane trở lên phải nhường lane trái cho quẹo trái. Em nghe thế cũng thấy xuôi tai vì trước giờ thấy có luật đề cập đâu, em nghĩ chắc là em gà. Cãi 1 lúc 2 tay ấy múc em 100 cho tội đó thay cho biên bản. Chắc do đúng là trên đường không vẽ hướng mũi tên nên lấy em nhẹ hay sao ấy. Mà em thấy 2 tay đó nói cũng đúng nên giờ em thấy đường cứ nhiều hơn 2 lane là em quẹo vô lane trong luôn.

Hạng D
18/2/10
3.153
2.948
113

thanhgia123 nói:
Đợt trước em đi xuống Tây Ninh bị dính vụ nhường lane quẹo trái này. Em thấy trên đường không vẽ mũi tên chỉ thế là em đi vào lane quẹo trái luôn khi vừa qua ngã tư bị 2 chú siêu nhân kêu vào. Em hỏi em bị lỗi gì 2 tay đó kêu là không nhường lane quẹo trái. Em nói là không có vẽ mũi tên chỉ trên đường mà. 2 tay đó nói không vẽ cũng phải tự biết chứ, vì đèn tín hiệu có hướng quẹo trái mà, 2 tay đó còn nói thêm đường có từ 3 lane trở lên phải nhường lane trái cho quẹo trái. Em nghe thế cũng thấy xuôi tai vì trước giờ thấy có luật đề cập đâu, em nghĩ chắc là em gà. Cãi 1 lúc 2 tay ấy múc em 100 cho tội đó thay cho biên bản. Chắc do đúng là trên đường không vẽ hướng mũi tên nên lấy em nhẹ hay sao ấy. Mà em thấy 2 tay đó nói cũng đúng nên giờ em thấy đường cứ nhiều hơn 2 lane là em quẹo vô lane trong luôn.
"2 tay đó nói không vẽ cũng phải tự biết chứ, vì đèn tín hiệu có hướng quẹo trái mà" cái này luật ko qui định
"2 tay đó còn nói thêm đường có từ 3 lane trở lên phải nhường lane trái cho quẹo trái" cái này luật cũng ko qui định

chắc 2 thằng đó nó qui định dùm luật rồi => túm lại bác bị thuốc

Hạng B2
2/7/09
348
0
0
TP. Hồ Chí Minh

bác chủ thớt mà đi lên cộng hoà chắc chắn làm mồi cho xxxx, thôi mới thì ráng xem bảng chỉ dẫn đi bác ạh