Hạng F
11/1/10
6.130
60.652
113
Re:Vô land giữa khi đèn đỏ - Các Bác cho e hỏi

thanhphumt nói:
Vừa rồi em đi tên đường Trường Chinh, tới chổ ngã 4 còn cách đèn đỏ khoảng 100 mét em cũng cho xe lạng vô làn trong nhưng bên làn trong xe tải nó đậu đầy không thể nào vô được, đành phải đi thẳng, vừa qua ngã 4 gặp 2 chú siêu nhân chờ sẵn. Đành mất toi 300k (2 chú siêu nhân nói xe em ở tỉnh lâu lâu mới lên tp nên chắc giá 300k chứ ko bớt). Thật là xui cho em. Bài học nhớ đời.

Hôm trước em cũng bị như bác và cũng bảng số tỉnh. Thật lạ vì ko bị mất xị nào, 1 điếu thuốc cũng ko nhận. <XXX thổi vào hỏi: biết lỗi gì ko? E: dạ ....; XXX: ông đậu xe vào lane rẽ trái; E: em ở tỉnh mới vô nên ko biết, mấy anh thông cảm; XXX: vô hồi nào? E: dạ mới sáng nay, định đến nhà ông chú trên đường gì Hớn hớn, gần cầu tham lương; XXX: Phan văn Hớn, qua cầu tham lương thì rẽ trái, lần sau đi nhớ để ý tín hiệu rẽ trái. Thôi đi đi.>
Ko lấy tiền. Tự nhiên mình cảm thấy áy náy vì trước đây luôn nghĩ xấu về các chú ấy.
Sau này mọi người nói trong trường hợp ko vào được thì cũng ghép đầu xe vào, đít xe nằm ngoài cũng được, XXX sẽ cho rằng mình biết luật nhưng lane trong đông xe ko vào được.

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113

Sau khi đọc all comment của các bác vừa rồi e có đi Củ Chi và về bằng Bình Dương highway trước là thăm mộ nhạc phụ sau là để kiểm tra lại trình độ " xàng xê " của mình trên tuyến đường tiêu biểu của thớt này
Nói chung là OK vì bữa đó không có siêu nhân nhưng e tự tin là mình chạy đúng
Nếu tính tổng cộng lần " xàng xê " ( xàng ra rồi xàng vô ) nhá đèn e tổng kết lại là gần 20 lần đó các bác
Cũng may là xe em nhỏ gọn nên ra vô cũng dễ dàng :D

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

@tonjohn: bác có thể chỉnh sửa chữ LAND thành LANE hoặc LÀN được không? Đọc thấy khó chịu thế nào.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42

huygb nói:
@tonjohn: bác có thể chỉnh sửa chữ LAND thành LANE hoặc LÀN được không? Đọc thấy khó chịu thế nào.

Bác này chắc làm giảng viên đại học ah, tùy thôi bác ah,

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

huygb nói:

Cám ơn bác! em đã chỉnh sửa xong.

@ All: Mong các bác chia sẽ kinh nghiệm về vấn đề này và không nên lạm bàn những vấn đề liên quan đến XXX.

Chúc các bác luôn vui khi lái xe trên OS.