Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
E mới lái xe được mấy tháng nên chưa rành khi ra đường lớn lắm . Hôm trước đi Nguyễn Hữu Cảnh đến ngã tư Ngô Tất Tố đèn đỏ dừng lại thì bị xe sau bóp kèn inh ỏi . Thì ra mình phải vào lane giữa để xe sau rẽ trái . Các Bác cho e hỏi trong nội thành TPHCM thì có bao nhiêu ngã tư kiểu như vậy ? Nghe nói đường lên Hóc Môn nhiều chỗ cũng như vậy ? E cám ơn các Bác nhiều đã dành thì giờ trả lời cho em !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/12/09
471
2.584
93
Tp Hồ Chí Minh
Re:Vô land giữa khi đèn đỏ - Các Bác cho e hỏi

Bác chịu khó quan sát mũi tên vẽ trên đường thôi, chú ý đường nhiều land, có nhiều thớt nói vụ này lắm, còi là còn may, ăn biên bản nữa à nghen.
<hr/>

Hạng F
14/9/04
9.900
27.334
113
Q3

Nhiều chỗ lắm bác , chịu khó quan sát kỹ bảng + đèn và trên đg có mũi tên rẽ

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113

Cám ơn các Bác.Hic mắt e chỉ có 8/10 thôi !

Hạng B2
1/3/09
467
132
43

Bác chịu khó chạy châm khi gần đến ngã tư và quan đèn tín hiệu đó bác ! Chỗ nào mà trụ đèn giao thông nó đưa ra giữa đường và có hai, hoặc ba đèn giăng hàng ngang phía trên thì bác chuẩn bị lấy vào line giữa để nhường cho xe sau quẹo trái ( lưu ý không tuyệt đối đúng với mọi trường hợp nhé bác ). Em chia sẻ với bác vì cũng giống bác hồi mới ôm lái !

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52

tonjohn nói:
E mới lái xe được mấy tháng nên chưa rành khi ra đường lớn lắm . Hôm trước đi Nguyễn Hữu Cảnh đến ngã tư Ngô Tất Tố đèn đỏ dừng lại thì bị xe sau bóp kèn inh ỏi . Thì ra mình phải vào land giữa để xe sau rẽ trái . Các Bác cho e hỏi trong nội thành TPHCM thì có bao nhiêu ngã tư kiểu như vậy ? Nghe nói đường lên Hóc Môn nhiều chỗ cũng như vậy ? E cám ơn các Bác nhiều đã dành thì giờ trả lới cho e !

Trời, không rành luật mà lái xe ra đường sao cụ?
Biển báo làn đường cho các loại phương tiện nó có bảng chỉ dẫn màu xanh cho từng lane, cắm ở đầu đường và vạch mũi tên kẻ trên mặt đường lúc sắp đến giao lộ. Trên lane mà mũi tên chỉ có rẽ trái, thì cụ phải chuyển sang lane trong để nhường đường cho những xe rẽ trái chứ. Đi đường gặp mấy cụ thế lài bực mình lém

Hạng C
14/1/10
664
14
18

đúng rồi đi đường bình dương gặp trường hợp như bác nói nhiều lắm, gặp đèn đỏ phải vào len giữa, còn len trong cùng gần con lương có mũi tên quẹo trái để xe khác cần quẹo. còn len của bác thì có hướng mũi tên thẳng. chịu khó quan sát đi bác.

Hạng B2
6/4/05
497
71
28

the tai nói:
đúng rồi đi đường bình dương gặp trường hợp như bác nói nhiều lắm, gặp đèn đỏ phải vào len giữa, còn len trong cùng gần con lương có mũi tên quẹo trái để xe khác cần quẹo. còn len của bác thì có hướng mũi tên thẳng. chịu khó quan sát đi bác.

Bảng hiệu và tín hiệu đèn giao thông thông thường ở trong lề đường nên cũng khó quan sát, đúng ra phải treo trên đầu và ở giữa đường thì người điều khiển phương tiện mới nhìn rỏ và dễ dàng, mấy cái vụ này dễ bị mất tiền với mấy chú giao thông lắm.

Hạng C
13/2/08
557
11
18

các đường lớn nhiều lane thì tại các giao lộ đa phần đều phân lane như thế đấy bác. Bác chú ý bảng báo bên trong hoặc nhìn mũi tên sơn dưới đường... là OK