Tập Lái
19/8/12
8
1
0
Anh em oi. Giup minh voi. Volang honda civic bi mat tro luc. Ko lai duoc. Zo gara o nha trang bao minh la hu ecu . Hop den cua xe. . Co ai gap tinh trang nay chua. Cho minh xin y kien tham khao nha.minh la thanh vien moi xin moi nguoi giup do[/:)]

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Trợ lực xe bác là trợ lực dầu thì phải?
Làm gì có ecu nào quản lý cái bơm cơ học đấy. Gara đểu.

Bác kiểm tra 2 thứ sau:
1-đứt dây curoa kéo bơm trợ lực.
2- xì chỗ nào đấy chảy hết dầu trợ lực rồi.

Tập Lái
19/8/12
8
1
0
Thanks bac , xe minh la civic 2.0 doi 2008, tren bang đien tu hien den volang bi su co. Nhung vay ecu dag lam viec tot ma tai sao lai keu hu. Minh nghi la bo phan bom dau tro luc bi hu chu neu ecu hu thi phai bao tum lum chu bao dung cho bi su co ma.

• Like
Reactions: phuthuy3s
Tập Lái
5/1/15
7
2
3
chào các bác,
nhân tiện mượn thớt bác chủ,hiện xe e civic 2007 1.8AT có tiếng kêu lạch cạch to trong khoang máy, càng để lâu kêu càng to hơn. ra hãng các cụ phán bị tăng tổng, gara ngoài cũng phán vậy nhưng tuy nhiên e thay cụm tăng tổng mới mà vẫn bị kêu như thế, lốc điều hòa kiểm tra vẫn ổn, tóm lại hiện ko rõ là cái gì bị mà nó gây ra kêu to như vậy. máy thì ok vì thợ thử tháo dây curoa ra nổ máy thì im re, cứ lắp dây vào lại kêu. có bác nào đã bị chưa or chuyên môn về vấn đề này tư véo giúp e với.
kính ly rượu các bác.

• Like
Reactions: phuthuy3s
Tập Lái
16/7/14
9
1
3
Hà Nội
Vụ của bác Civic 2007 phải thăm khám trực tiếp mới có thể phán dc, nghe bác tả vậy, thì e chưa nghộ dc gì, bác ở đâu thế

Tập Lái
16/7/14
9
1
3
Hà Nội
Bác Civic 2008 trợ lực là lái điện hay lái đầu thế, xe cụ đùng một cái mất trợ lục hay mất từ từ, có hiện tượng ji khác nữa ko thế ạ

Tập Lái
24/6/15
43
8
8
29
Civic 2.0 la lái điện, không trợ lực thì đa số là bị hư motor tro luc dien (giá cũng k re). Còn ECU và cảm biến moment thì khó hư hơn.
Cũng có thể lỏng giắc điện nên phải kiểm tra thật kỹ

Tập Lái
24/6/15
43
8
8
29
civic 2.0 là lái điện. Ktra kỹ giắc điện đến motor trợ lực, ECU,cam bien moment.
Thường hư hỏng xảy ra là ở motor.

Tập Lái
24/6/15
43
8
8
29
Đèn màu vàng hiện vô lăng là báo lỗi hệ thống trợ lực lái đó
P/S check. Test lỗi đi