Hạng B2
6/8/08
306
306
63
Hôm trước mình mới mua xe MINI COOPER S phiên bản CAMDEN cho bà xã chạy Tuy nhiên có điều mình thắc mắc về máy xe này là Vòng tua máy khi sang số. Từ số 1 sang số 2 thì vào tầm 1800 vòng/ phút. các số sau nó phải rơi vào tầm 2200 vòng/ phút nó mới chuyển số và sau khi chuyển số thì vòng tua máy hạ xuống khoảng 1300 đến 1500 vòng/ phút. Khi chạy trong phố ở ngưởng nó chưa chuyển số được thì khá là khó chịu vì tiếng vòng tua máy cao. Các bác đã chạy dòng này rồi cho em biết như thế có là bình thường không? hay hộp số của nó có vấn đề.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Mini của bác mua mới tinh hay cũ. Mini hình như cũng xài hộp số của ZF như 325i của em, cũng chuyển số y vậy đó, đường thoáng depa lút chân ga thì sướng nhưng chạy trong tp kẹt xe nghe máy gầm gừ rất khó chịu, ức chế bỏ mịa :).

Ngồi hóng các cao nhân vào giải thích.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/8/08
306
306
63
Mini coopers đời 2010 dùng hộp số Assin 6 cấp bác ạ.
Xe mình mua là chạy hơn 2 vạn rồi bác ạ. Hôm trước cũng thắc mắc và tiện lên hãng BMW bảo dưỡng,bảo nó chạy lại phần mềm điều khiển hộp số thấy vẫn thế. Hay là xe thể thao nó thế. Nếu đường thông thoáng chạy đều ga thì ổn chứ chạy lúc sáng đi làm đường đông khó chịu quá.

Last edited by a moderator: