Theo các bác, bên nào SAI trong tình huống này?

• Chủ xe

Bình chọn: 11 6,8%
  • Chủ nhà

Bình chọn: 67 41,4%
  • Cả hai

Bình chọn: 84 51,9%

• Total voters
    162
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Chơi như bác ác quá, lỡ nó bị tai nạn sao? Theo em tốt nhất là mua cọng xích khoá bánh xe nó lại để 1,2 ngày cho nó tởn. Không thì xì hết 4 bánh cho nó sợ. Mấy thằng khốn đậu bậy cũng cần dạy những bài học đích đáng, để nó biết rằng làm gì thì làm, đừng làm phiền người khác.
Hi nó làm sai mà mình trả đũa để nó biết thì thật là báo hại nên tốt nhất quất nó mà nó ko biết mới hay hehhe.

Hạng C
3/3/12
524
369
63
Quận 2, tp. HCM
E cũng bị 1 lần ở chợ Phạm văn Hai, Tân Bình. Khi e đậu thì quán chưa mở cửa khoá ngoài, e đậu giữa 2 nhà nhưng phần về nhà khoá nhiều hơn 1 chút, khi e ra thì quán mở mà là chiếm vỉa hè trước nhà đó lúc e ra con vợ nói " có mắt gắn trên mặt cho vui" thằng chồng thì nhìn muốn nuốt tươi e em im cho xong chuyện nhưng tay e đã cho vào cán con hàng ở gầm ghế.... kg thấy gi e đề máy chạy dc 2 km xe báo áp suất nốp e dừng lại thì hỡi ôi nó bẻ gập cái van lại/e tính quay lai sống chết với nó nhưng nghĩ nó có j mất đâu nên --->>>> về

• Like
Reactions: Kevin10126
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Theo em thì nhỏ này bị chồng ngoại tình nên lên cơn giận cá chém thớt. Xe người ta đậu lòng đường hợp pháp không cấm, vĩa hè còn rộng thênh thang, thời gian đậu là 6h tối đến 6h 30 ra. Trên xe có dán số điện thoại. Vậy mà các bác cho là đậu không văn hoá, em yêu cầu anh thớt sửa lại tránh hiểu nhầm. Ghét cái thói ích kỷ hồ đồ.

Hạng C
27/7/14
533
983
93
Nếu chủ xe để lại mẫu giấy kèm số ĐT thì chị chủ nhà đáng trách , còn mà đỗ kiểu "Đường ko cấm bố đậu sao kệ bố" ngáng lối đi thì cũng nên xem lại ý thức chủ xe ! :3dnhiumaygif:

• Like
Reactions: realman_80
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
E cũng bị 1 lần ở chợ Phạm văn Hai, Tân Bình. Khi e đậu thì quán chưa mở cửa khoá ngoài, e đậu giữa 2 nhà nhưng phần về nhà khoá nhiều hơn 1 chút, khi e ra thì quán mở mà là chiếm vỉa hè trước nhà đó lúc e ra con vợ nói " có mắt gắn trên mặt cho vui" thằng chồng thì nhìn muốn nuốt tươi e em im cho xong chuyện nhưng tay e đã cho vào cán con hàng ở gầm ghế.... kg thấy gi e đề máy chạy dc 2 km xe báo áp suất nốp e dừng lại thì hỡi ôi nó bẻ gập cái van lại/e tính quay lai sống chết với nó nhưng nghĩ nó có j mất đâu nên --->>>> về
Đã nói là muốn đậu thì kiếm chỗ nào có hầm như shopping hoặc quán cafe....có người giữ xe. Bác vào làm ly cafe hoặc đưa cho bảo vệ 50.000 nói nó giữ xe cho thì đâu có chuyện gì xảy ra. Mình có người bạn muốn đậu xe kiếm chỗ nào có bảo vệ đưa nó 200 - 500.000 d nó ngồi ngay đầu xe giữ luôn :)

• Like
Reactions: Munchen
Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Có thể dùng xăng, dầu và lâu lại. Chỉ sợ đầu bút xoá làm trầy sơn rồi thôi
Đầu viết xóa có cây làm bằng nhựa, có cây bằng bi sắt.bi thì trầy sâu hơn nên đánh bóng là k đủ. Sơn nguyên con mới có giá đó.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Theo em thì nhỏ này bị chồng ngoại tình nên lên cơn giận cá chém thớt. Xe người ta đậu lòng đường hợp pháp không cấm, vĩa hè còn rộng thênh thang, thời gian đậu là 6h tối đến 6h 30 ra. Trên xe có dán số điện thoại. Vậy mà các bác cho là đậu không văn hoá, em yêu cầu anh thớt sửa lại tránh hiểu nhầm. Ghét cái thói ích kỷ hồ đồ.
Bác nghĩ mình thì cũng phải nghĩ đến người khác. Đúng là đường cho đậu xe nhưng nhà mặt tiền thì nhỏ mà xe bác đậu chắn hết thì người ta buôn bán gì?. Khi nói người khác thì hãy đặt mình vào trường hợp người ta. Mình chẳng mở cửa hàng buôn bán gì nên không phải nói để bênh những người đó. Đã có tiền đi xe hơi thì cũng phải chấp nhận chi tiền để đậu xe.

• Like
Reactions: realman_80
Hạng D
5/7/16
1.951
13.792
113
tùy trường hợp mà chủ hay xe đúng hay sai.. ở đây em thấy chủ nhà làm vậy là ko đc
photo-1-1491301622133-0-0-365-650-crop-1491302315284-jpg.646730

các bác nhìn kĩ cái lề nó to chà bá thế kia, đường ko cấm đậu. Đậu ở đây có j sai. hí họa dắt chiếc xe máy ra còn được dư sức.
Vậy...chị chủ nhà có xe hơi??? Nếu có xe hơi thì đúng là de ra de vào khó hơn thậm chí ko dc. Nên bực bội là phải.
Bực bội có nhiều cách... xem thử nó có số điện thoại để đâu đó hay hỏi ai đó biết xe của ai ko? đánh con xe ra để con xe vào coi..
Bực bội có nhiều cách... ngoắc cái mồm lên "chửi" xí, lần sau để ý giùm.
Chứ ko phải bực bội kiểu phá hoại tài sản như trên.

Còn những trường hợp đỗ ngu, thiếu ý thức khác... em ko bàn đến.
Trích lời 1 thanh niên từng đậu 4b hơi thiếu ý thức nhưng vô cùng lịch sự :)

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Phá xe người khác là sai nên không ủng hộ chuyện đó. Đi xe thì nên kiếm chỗ đậu xe có người coi. Nhiều khi tiếc vài chục nghìn nó bẻ cho cái kiếng tốn mấy chục đến cả trăm triệu.