Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
14/9/12
992
882
93
52
Sài Gòn
Trước tiên xin chúc các bác 1 giáng sinh An lành - Hạnh phúc. Chúc mọi điều tốt đẹp nhất để chúng ta luôn có thể ... rong ruổi trên mọi nẻo đường ;-)))
Em đi vào vấn đề chính của em đây ạ (hơi dài dòng các bác thông cảm nhé), sắp tới là kỳ nghỉ tết dương lịch cũng tương đối dài, chắc mọi người cũng đều có kế hoạch đi đâu đó hết rồi, em mở thớt này với hy vọng là biết thêm được nhiều địa điểm ăn uống, vui chơi ở Vũng Tàu (dù sao thì đây cũng là một lựa chọn tương đối hợp lý về thời gian, địa điểm cũng như nhiều yếu tố khác) nhằm thuận lợi hơn khi chúng ta xuống đó dù là công việc hay ăn chơi cuối tuần.
Vũng tàu thì quả là cũng nhiều chỗ để ăn, chơi, tuy nhiên, đôi khi tìm cũng không phải dễ, ví dụ đơn giản là hôm vừa rồi em lòng vòng 3 vòng ở khu đường Thống Nhất mới chỉ để tìm cái quán cháo bồ câu vỉa hè (có cái tên là Quê gì đó em không nhớ) dù đã ăn ở đó 2 lần (và rất thích vì hợp khẩu vị, giá hình như khoảng 100K/1 chim ;-) và một lần khác đi ăn cơm niêu ở quán Hoa sữa, cũng tìm tương đối khó mà cuối cùng ăn lại cảm thấy không ưng ý lắm, giá cũng khá cao.
Vậy nên, mong được các bác đã trải nghiệm thực tế ở VT chia sẻ giúp ăn cái gì ở đâu cho vừa ngon, vừa rẻ, bổ thì em chả biết có bổ không vì mình có thẩm định được đâu. Các bác giúp em chỉ đường đến, địa chỉ, cảm nhận riêng của các bác, giá cả, chỗ đậu xe hơi, xe máy ... và tất cả mọi thứ cần thiết nhé các bác, em xin trân trọng cám ơn sự chia sẻ của các bác!

Hạng C
14/9/12
992
882
93
52
Sài Gòn
Quán Hải sản Lâm Đường
Em chia sẻ trước cái nhé các bác, hôm thứ 7 tuần trước nhà em cũng ở dưới đó, vì xuống VT hơi muộn nên tối đi ăn thì không ghé Gành Hào (cứ đoán là hết chỗ, chả biết có hết không), em hỏi thằng nhóc em là chọn Thành Phát hoặc Lâm Đường thì ăn đâu, nó cứ nhất định Lâm Đường (khôn thật, vì ở đây sạch sẽ, đẹp và chỗ đậu xe thoải mái ;-), em đồng ý luôn.
Nếu bác nào chưa tới đây lần nào thì em xin chỉ là đi về hướng Gềnh hào, đi tiếp hoài sẽ tới khu vực Thành Phát, sau Thành Phát là Lâm đường. Nhà em biết cái quán này cũng rất tình cờ, hôm đó ghé Gành hào bị bảo vệ lắc tay, quyết định xuống Thành Phát (không biết đó là dịp nào mà VT rất đông), thả mọi người xuống quán rồi em theo mấy ... bảo vệ đi cất xe, đi theo để cất xe cả km mà không tìm thấy chú ... giữ xe, buồn quá, quay ngược lại tính tìm cả nhà lên xe đi chỗ khác thì gặp ngay quán Lâm đường, thấy có chỗ đậu xe là rúc ngay vào, sau đó alo mọi người đi bộ qua, hú hồn ;-)))
Quay lại chuyện tối hôm trước, quyết định tới Lâm đường quán, trên đường đi em còn ghé quán ốc Tự nhiên (trên đường Lê lợi, em sẽ nói về quán này sau ạ) mua 4 cây sườn nướng (nhóc em 1 mình quất hết 2 cây/lần khi ăn ở đây) vì được đánh giá là ngon và rẻ (4 cây / 80K) mang theo. Quán Lâm đường em thích là vì chưa lần nào bị hết chỗ đậu xe, chỗ ngồi cũng tạm được. Tuy nhiên, lần ăn này thì có vẻ đồ ăn tăng giá chút so với trước đây (tôm sú loại 15con kg - giá 580k, ốc hương 490k nhưng không được ngon lắm) - Thôi kệ, để em tiếp tục theo dõi, dù sao thì em vẫn thấy đây sẽ là lựa chọn tương đối dễ chịu.
Dạo gần đây em cũng không thích Thành Phát lắm, không hiểu vì sao (có thể do nhân viên phục vụ chứ không phải do đồ ăn và giá cả), bác nào có cảm nhận khác xin chia sẻ nhé ;-)))

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: pipuly
Hạng C
14/9/12
992
882
93
52
Sài Gòn
Quán heo mọi Thanh Hằng
Trong lúc rảnh rỗi, em tranh thủ tiếp về một quán mà em mới tới 1 lần nhưng có cảm nhận tương đối tốt. Quán heo mọi Thanh Hằng trên đường Thống Nhất mới.
Về giá cả, hôm đó tụi em đi 5 người lớn và kêu 1 con heo 5kg giá 850k VND, ở đây em thấy họ nấu ăn ngon và có cảm giác yên tâm các bác ạ! Gọi điện đặt trước và sau 30 phút tụi em tới thì sẽ có món đầu tiên
Lòng heo (ở đây lòng heo được nướng lên ăn rất giống ... thịt cầy, hehehehe, nhưng được cái ... ngon, em thích)
Sau đó là món heo hấp, tiếp nữa là heo nướng rồi đến món rựa hay nhựa mận gì đó, ngon ghê, tý ướt bàn phím, kakaka!
Cuối cùng là món xáo măng, cũng không chê vào đâu được. Em dự tính quay lại, mà phải khi nào đông đông người thì mới gọi nguyên con được, nghe nói ăn lẻ cũng được, em chưa thử. Thôi, các bác có thích món này thì nên ghé thử cho biết nhé.
Chỗ ngồi thì theo kiểu bình dân, cũng vẫn có phòng lạnh, hôm tụi em tới thì phòng lạnh hết chỗ nên ngồi ngoài.
Địa chỉ là số 405 đường Thống nhất mới, bác nào ghé sau mà xin được số điện thoại thì post lên giúp em vì hôm đó bạn em gọi nên em không có số, hix, các bác thông cảm!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/9/12
992
882
93
52
Sài Gòn
Quán cơm niêu Đất Việt
Trong khi chờ đợi chia sẻ của các bác, cũng sắp tới giờ cơm trưa, em lại tranh thủ 1 quán cơm trưa mà từ khi em tới đó ăn 1 lần cũng cách đây khá lâu rồi là em cứ tới hoài.
Cơm niêu Đất việt các bác ạ, địa chỉ của em nó là 147A Ngô Đức Kế (nó nằm gần khu vực quán Vườn bàng). Nếu đi theo đường Lê Hồng Phong từ hướng Đài liệt sĩ thì các bác sẽ gặp cái bùng binh có tòa nhà Prudeltial bên trái, bên phải là khu 5 Tầng, quẹo phải ngay đó là đường Nguyễn Thái Học, đi một hồi tới cái bùng binh thì quẹo trái, đi khoảng 100m là hết đường nên phải quẹo sang bên phải, đi tiếp 200m là tới, quán sẽ nằm bên tay trái nhé!
Về thực đơn: Hầu hết nấu theo phong cách bắc, canh cua, cà pháo, mắm tôm ... và phải nói rằng rất rẻ (em ví dụ như đậu chiên xả hình như chỉ có 17k/dĩa, ít thấy ở đâu bán kiểu này), túm lại 1 bữa cơm giống như ở nhà cho 2 người ăn thường từ 90-150K là ngon tuyệt, và có vẻ như quán này có nhiều gia đình ở Vũng tàu tới đây ăn, khuyên các bác nếu ăn cơm thì ghé đây!
Chỗ chấm đỏ nhé các bác!
dat viet by Anhlp - Thanks for over 3.000 Followers, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: pipuly
Hạng C
14/9/12
992
882
93
52
Sài Gòn
Quán ốc Tự Nhiên
Hôm trước, sau khi cơm trưa xong thì tụi em về KS nghỉ (2 cha con, bà cả có việc đi tới 5h chiều), chả hiểu sao ông nhóc lại nhớ đến cái món sườn nướng hôm trước, thế là ảnh bắt em phải dắt đi ăn sườn nướng vào lúc 3h chiều, quá khó các bác ạ!
Thế rồi em chợt nhớ là ốc Tự nhiên mới mở thêm cái chi nhánh ngoài đường Trần Phú (34 Trần Phú - Ngay gần chân cáp treo), nhìn hướng ra biển cũng rất thoáng, đành dắt ông nhỏ ra đó (bụng vẫn còn no, hehehe )
Hai cha con ra tới nơi, thấy quán vắng ngắt không có 1 khách (3h chiều thì ai mà đi ăn ốc hả các bác ;-) tưởng chưa làm việc nên dừng xe lại hỏi có bán ... sườn nướng chưa? 1 em phục vụ chạy ra ngay và nói ok, có ngay có ngay, thế là 2 cha con ... mở hàng! Đúng hướng mặt trời lặn, trong khi chờ đợi, em tranh thủ vài tấm hình, đây các bác
DSC_3021 001 vt sunset by Anhlp - Thanks for over 3.000 Followers, on Flickr
Thế là quán bắt đầu nướng sườn cho con em, trong khi chờ đợi sườn nướng (vì lâu lắm) kêu thêm 1 dĩa ốc hương xào bơ, ngon đáng ngạc nhiên, 55k/dĩa mà ăn ... gần chán, kakaka! Một lúc sau thì có sườn tới, tổng thiệt hại chỉ có 176k cho bữa nhậu của 2 cha con em bao gồm 1 sườn (4 que), 1 ốc hương, 2 bia tiger chai + 1 xá xị + 1 khăn
Em đánh giá chỗ này, ngon và rất rẻ, chỗ ngồi sạch sẽ, hướng thẳng ra biển. Trong thành phố có 1 quán nằm trên đường Lê Lợi, nhưng em không chỉ cho các bác vì ở đó sập xệ hơn (do có từ lâu rồi).
Em vọt đây ạ!
PS: Các bác phụ em với nhé! Em cám ơn các bác đã quan tâm ạ!

Hạng C
14/9/12
992
882
93
52
Sài Gòn
Bánh khọt Cây tre
Em còn nhớ cách đây rất lâu rồi, chắc phải 4 năm, nhà em tới ăn bánh khọt Gốc vú sữa, chờ đợi, xếp hàng ... và đến lúc được ăn thì mừng quá nên không còn nhớ hương vị của nó nữa. Tuy nhiên, đợt gần đây, nhà em có ghé quán bánh khọt Cây Tre ở đường Lương Văn Can thì thấy ăn rất ngon, cảm nhận của em là ... ngon và rẻ (tự nhiên lại thấy thèm quá, kekekeke). các bác hôm nào có thể ghé đây ăn sáng và cảm nhận cùng em. Chỗ này em không nhớ địa chỉ, em sẽ post hình đường đi thôi nhé!
cay tre by Anhlp - Thanks for over 3.000 Followers, on Flickr
@Calgary: Cám ơn bác đã ... cảm ơn em ạ, hehehe!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
14/3/14
143
49
28
Ở Vũng Tàu:
1. Thịt nướng kiểu Nga, các món salat, món nhậu: Quán Việt Nga 105/3A1 Ngô Đức Kế
2. Hải sản, lẩu đầu cá: Bảy Giai - 36 Hoàng Hoa Thám, Hồng Vân cũng gần đó giá bình thường.
3. Gỏi cá mai Vườn Xoài, hẻm kế bên quán Bảy Giai. Hai người thì làm dĩa nhỏ thôi.
4. Ăn lặt vặt tối ra khu Đồ Chiểu
5. Ăn sáng dọc Le Lai có nhiều thứ

• Like
Reactions: anhlp
Hạng C
14/9/12
992
882
93
52
Sài Gòn
@yeuxebamsinh: Hix, trong 5 cái liệt kê của bác thì em vẫn chưa tới được cái nào, chỉ có Đồ Chiểu là có lần ăn chè buổi tối và cháo bồ câu, phải nói khu này đi ăn đêm là ok! Quán Việt Nga nghe đồn có bia tươi phải không bác!
Thịt nướng kiểu Nga và Salat Nga thì em vẫn hay ngồi ở Vườn bàng (giá hợp lý) và Tê giác húc (giá cao hơn cùng với không gian tốt hơn). Tuy nhiên, hôm trước tụi em ngồi ăn ở Tê giác húc thì có 1 chuyện lạ xảy ra và chưa bao giờ gặp, đó là tới tầm 2h chiều thì quán không bán bia nữa, cũng chẳng có người phục vụ, các em ấy cứ lo đứng lo ngồi để về cho đúng giờ, thế là đành trả tiền và đi bộ qua cái quán gì đó sát bên ... uống tiếp, hehehe, hôm đó là ngày thứ 7 nhé các bác, chả hiểu thế nào!

Hạng C
14/9/12
992
882
93
52
Sài Gòn
Thông tin rất cũ, mong các bác cho cảm nhận vì bản thân em giờ cũng khó lựa chọn, hehehe.
Bánh canh cổng chào Bà Rịa, giờ ăn ở cái nào, có tổng cộng ba cái, một cái là bánh canh Trảng Bàng mới mở (đối với em) thì em chưa ghé lần nào, còn 2 cái kia thì bó tay, một cái gần cổng chào, một cái gần phía bánh canh Trảng Bàng, không biết có khác biệt gì không, theo các bác thì ăn đâu chuẩn nhất hai hai cái đó là 1? Ý kiến cá nhân em thì em chọn cái quán nằm ở giữa ba cái ;-)))
Hôm qua em mới ngồi cái quán giữa thì thấy 40K/tô + 1 trà đá! Ăn thấy ngon hơn bên kia, không hiểu có phải do cảm giác mỗi lúc mỗi khác hay không?

Status
Không mở trả lời sau này.