Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
17/10/07
162
109
43
Thấy các bác Wagoner im ắng quá chắc là xe các bác đều ngon hết rồi.
Cuối tuần em về nhà vợ, rảnh rổi em mở xe ra phá và tự khác phục được cái lỗi chuột khóa cửa sau không khóa tự động được.

Hiện tượng : em dùng khóa trung tâm, cửa sau bên tài không tác dụng, chỉ nhúc nhích một ít.
Mỗi khi khóa cửa bằng remote thì em phải dùng tay ấn cái công tắc cửa.
Mỗi khi người ngồi sau mở cửa thì cũng phải dùng tay kéo công tắc lên :mad:

Kiểm tra : em tháo miếng ốp trong của cánh cửa, kiểm tra thử lại thì nó lại hoạt động tốt :cool:
Quan sát kỹ hơn các chi tiết thì em phát hiện ra vấn đề.
Dấu vết 1 :

Và đây là dấu vết 2 và cũng là nguyên nhân :

Kết luận : Do 2 thanh kim loại này ma sát với nhau nhiều và thanh dưới đè lên thanh trên tạo một lực vừa đủ làm cong thanh trên => chốt cửa không đi hết hành trình đóng và mở.
Xử lý : Em mạnh tay dùng kiềm bẻ thanh trên vào phía trong, tạo ra khoảng hở giữa 2 thanh.
Kết quả chột cửa đóng mở ầm ầm và thế là em không còn phải thao tác bằng cơm nữa :D

Quả thật tự làm tự mày mò nó có cái sướng đặc biệt.

Bác cho em xin lại mấy tấm hình này được không?

Diễn đàn đọc thì nhiều nhưng mà hình ảnh thì gần như không còn nên cũng khó cho các tay mơ như em học hỏi.

Hạng B2
17/10/07
162
109
43
Mình ko biêt sửa điện tử bác ạ! theo mình thì mua balast mới thay vào cũng được.

Ý em là phần bị vàng có thể đánh bóng lại không? Phần hư có thể thay thế để phục hồi lại không đó mà???

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Ý em là phần bị vàng có thể đánh bóng lại không? Phần hư có thể thay thế để phục hồi lại không đó mà???
Nếu là kính Mica đã ngã vàng thì BT....ko phải bình thường nhe!?..:3dnhiumay:

Hạng C
18/8/11
645
190
43
Đèn Bi thì cho ánh sáng tốt. Tuy nhiên về mặt kỹ thuật tồn tại nhiều VẤN ĐỀ. Cụ thể:
- Hay chết bất đắt dĩ và việc thay mới hay sữa chữa tốn kém hơn bóng Halogen
- Nhiệt / thoát nhiệt cho đèn cũng là điều cần cân nhắc
- Cách đi dây đấu nối , vật liệu chống cháy và việc bảo vệ che chắn thì có thể gia tăng thời gian .
Bác nào soi cái tài liệu về thời gian ( tuổi thọ) của : Bóng là bao nhiêu giờ? Drive là bao nhiêu giờ? rồi đối chiếu với thời gian sử dụng của Bóng Halogen. Lúc đó sẽ biết chi phí / đơn vị thời gian sử dụng có TỐN LÚA nhiều hay Ít :3duongbia::3dquaytay::3dchientrung:

Hạng B1
26/8/11
84
610
83
Mấy bác cho hỏi là nếu em muốn lắp đai an toàn ghế sau thì có thể lắp ở đâu được?

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
Anh em nhà SW mình hay kiểm tra dàn lạnh ở đâu vậy?

:3dchongchong:
Nếu muốn lên hãng thì Bác ghé Su Phổ Quang gặp P84. Còn không thì ra gara nào cũng có mà Bác. Bác đem xe ra cho họ kiểm tra đi. Nhanh lắm. Thông thường sẽ có 3 trường hợp. Gas yếu cái này thì phẻ đỡ hao đạn. Bị xì gas: cũng không đến nổi nào. Hư block lạnh: chắc khóc vì tốn rất nhiều đạn. Cũng còn nhiều trường hợp nữa nhưng em chỉ bik có bấy nhiêu. Chúc Bác may mắn kekeke

• Like
Reactions: smilettt
Status
Không mở trả lời sau này.