Status
Không mở trả lời sau này.
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Cách tự rữa xe sạch và bóng nè. Mình hay tự rữa xe tai nhà dùng vòi nước máy nếu áp lực mạnh, các bác xịt gầm, bánh, thân xe cho sạch đất cát. Lấy 2 muỗng canh xà bông bột (bột giặt) và 2 muỗng canh nước rữa chén pha vào bình xịt loại 1l-1,5l nước. Xịt toàn thân xe, hốc bánh, cả buồng máy nhớ lấy nylon bịch kính cụm delco, Dinamo (phát điện).v.v. Nếu làm chậm thì làm thân xe trước buồng máy làm sau.
Lấy giẽ sạch tẩm nước xà bông còn lại tiến hành đánh sạch toàn thân xe. Sau khi đánh xong dùng giẽ sạch khác tiến hành đánh lấy xà bông ra bằng cách vừa xã nước vừa đánh giẽ cho đến khi cảm thấy tay hết nhớt xà bông là được. Lau khô là đẹp rồi nếu muốn bóng hơn màu sắc đậm đà lại chút thì tiếp.
Ra chợ Kim Biên hỏi mua silicon sữa loại pha với nước (60n/l) về pha vào bình xịt 1 muỗng canh lắc đều xịt. Xe sẽ sạch, bóng, màu xe sẽ bớt bạc màu nhé. Silicon tạo lớp màn mỏng lần sau rữa dễ dàng hơn do bùn đất ko bám quá chặt vào thân xe.

Hạng B2
17/10/07
162
109
43
Em muốn mua 2 tấm bitum để dán 2 khu vực bánh sau xe SW, các bác chỉ dùm em mua ở đâu vậy?

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113
Em muốn mua 2 tấm bitum để dán 2 khu vực bánh sau xe SW, các bác chỉ dùm em mua ở đâu vậy?
Bác ra bên hông bưu điện quận 5, đường Mạc Cửu nhé. Em cũng mua ở đây được 1-2 lần. Trước phải xài keo con chó để dán, sau có bán loại lột lớp áo giấy, lòi lớp keo ra ịn vào luôn nên rất tiện.

Không biết bác hỏi có đúng thứ mình chỉ không nên có lẽ bác nên xem thêm ở đây http://www.otosaigon.com/threads/noi-nao-ban-tam-cach-am-xe-o-to.1313186/

• Like
Reactions: DaiBig and smilettt
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Cái này mình ít thấy ai dán bitum thường thì quét flinkote loại chống thấm pha nước quét thật đậm đặc nhiều lớp bác tham khảo them nhé.

• Like
Reactions: smilettt
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Riêng trần xe và cốp sau các bác có thể dùng loại này vừa cách nhiệt vừa cách âm mà rất nhẹ, khuyến cáo không dùng ở nắp cabô. Nhiều bác dán ở cửa luôn nhưng phải dùng loại mỏng 5mm dán 2 lớp.
http://cachamcachnhietak.com/mut-xop-pe-opp-co-dinh.html/
Ở Hốc môn có nhà máy sản xuất món này giá loại dày 5mm khổ 1m là 38000đ. Phải báo trước để nhà máy chạy lớp keo tự dính, đơn giá thấp nhất là cuộn 100m.

• Like
Reactions: smilettt and DaiBig
Hạng C
18/8/11
645
190
43
Cảm ơn các Bác đã cho thêm nhiều cái cần gắn thêm cho Xe. Vì mìnđi sau nên sẽ mần từ từ. Tiếc rằng quê nhà chẳng có bạn nơi, nên đành mua mang ra Gờ Ra vậy :3danbanh:

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Mình dư bộ đèn 2010 cũ đã lên xenon và angel eyes balast đôi nhưng chết 1 cái rồi, kính đèn thì 1 bên trái đã ngã vàng. Mình để lại cho bác nào cần nhé.
WAGON: Chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật và độ xe (Tập 6)

2 balast nhưng die 1

Balast angel eyes

Hộp khiển trung tâm

Ko phải cắt dây chỉ rút cắm thôi

Lên đèn bi xenon chết 1!!!! bên phải

Chụp kính bị vàng bên trái, thấy vậy chứ nhìn thực tế nó vàng hơn nhiều nhé!

• Like
Reactions: smilettt and pxtanh
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Đánh kem Makeup V2 cho đẹp hơn, sáng gà hơn tí..hi..hi..
Lâu lâu cũng phải tút V2 lại cho bóng bẩy chút bằng kem Cana để lột bớt lớp da dính lắm bụi trần! Để nàng đẹp như mới, mịnh màng như hồi mới rước về thì mình thực hiện các bước như sau.
1- Rữa xe bằng xà bông bột, kỳ rữa mạnh tay ở những góc cạnh cho bung cáu bẩn...phơi nắng thiệt khô.
2- Lấy bông gòn miếng lớn phết kem Cana tiến hành đánh mạnh tay theo vòng tròn nhỏ nối tiếp nhau tiến tới. nhớ làm từng khu vực đầu hoặc hông xe. Gòn dơ thì bỏ đổi gòn mới. ở công đoạn này mà phơi nắng thì càng đẹp nhé, chờ 15 phút cho thấm mới làm bóng.
3- làm bóng có 2 cách dùng máy đánh bóng Blak &Decker đánh lấy kem ra rồi dùng bông đánh sẽ rất đẹp.... Nhưng mình hay dùng cách đơn giản hơn lấy vải thun xếp nhiều lớp đánh mạnh bằng cùi tay rồi lấy vải sạch khác đánh nhẹ tay lại là bóng. he..he..Lúc này nhìn V2 là ghiền rồi muốn leo lên...........:3dnhinyeu2:
Nhớ là ko lạm dụng kem Cana nhe các bác nó sẽ làm bạc màu sơn đấy!

• Like
Reactions: DaiBig and smilettt
Hạng B2
17/10/07
162
109
43
Mình dư bộ đèn 2010 cũ đã lên xenon và angel eyes balast đôi nhưng chết 1 cái rồi, kính đèn thì 1 bên trái đã ngã vàng. Mình để lại cho bác nào cần nhé.
View attachment 136726
View attachment 136727
2 balast nhưng die 1
View attachment 136728
Balast angel eyes
View attachment 136730
Hộp khiển trung tâm
View attachment 136731
Ko phải cắt dây chỉ rút cắm thôi
View attachment 136732
Lên đèn bi xenon chết 1!!!! bên phải
View attachment 136742
Chụp kính bị vàng bên trái, thấy vậy chứ nhìn thực tế nó vàng hơn nhiều nhé!
View attachment 136740

Có sửa chữa được không bác Phuccao?

Status
Không mở trả lời sau này.