Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Thưa các bác,
Em chọn đường trợ giúp vì còn phải đi kiếm cơm, cái này trái với tinh thần os. Nếu lằn nhằn thêm 30 phút nữa chắc em sẽ mất nhiều hơn được. Coi như tháng 7 em đưa cho đám " cu hồn đó".
Con đường lấy ghi âm, chụp hình hiện trường + với biên bản đi lên Đội rạch chiếc làm việc "thiện chí" với chỉ huy nếu oser nào trải qua rồi thì biết.
Em post lên đây chia sẽ để mấy bác cảnh giác.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Nếu theo hình thì bác chủ hoàn toàn sai. Bâc phải đi theo vạch sơn 1.18 dưới đường. Lỗi mày trong TP là 400K, ngoài TP là 200K theo NĐ 71.

Hạng D
13/3/11
1.497
378
83
Tại giao lộ không đc chuyển Lane , vì thế bác chủ phải đi thẳng qua

Hạng B2
28/12/11
360
10
18
43
Bình Tân- Sì Gềnh
Azinomoto nói:
Thế đường VV Kiệt hướng Q1- QL1 đi lane hổn hợp phải chạy hết đường, không được chuyển sang lane ô tô à!?

Hạng B2
28/5/13
102
3
18
Azinomoto nói:
bác phải nói là đi theo hướng mũi tên chỉ lên một tý rồi mới xi nhan chuyển lane ra chứ bác bảo giao lộ không chuyển lane mắc công .....

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113
volleyball nói:
Azinomoto nói:
Thế đường VV Kiệt hướng Q1- QL1 đi lane hổn hợp phải chạy hết đường, không được chuyển sang lane ô tô à!?

Ở VVK chuyển lane giống bác chủ thì phải theo đèn đi thẳng chứ không theo đèn rẽ trái nha

Hạng B2
27/10/12
205
272
78
volleyball nói:
Azinomoto nói:

Đại lộ VVK hướng q1 - Bình Chánh ngày nào em cũng đi, chuyển từ lane hổn hợp sang lane ô tô hoài, có CSGT đứng ngay đấy, chưa bao giờ bị phạt cả.

Hạng B2
9/8/12
339
144
43
Thủ Đức
Bác chủ đi đúng mà không cải tới bến nên bị tốn $
- Bác đang đi lane đó có mũi tên đi thẳng hoặc rẽ phải. Vậy khi vào giao lộ bác muốn đi đâu thì đi miễn đừng rẽ trái, quay đầu và chạy lùi xe. (Tất nhiên đừng vào lane xe máy)
+Bác không quay đầu
+Bác không rẽ trái
+Không lùi xe
Nên bác không có lỗi.
Nếu xxx nói bác lỗi chuyển lane thì cứ cho họ ghi lỗi vào biên bản xem tìm đâu ra quy định cấm chuyển lane trong giao lộ.

Hạng B2
9/8/12
339
144
43
Thủ Đức
Air Bag nói:
Nếu theo hình thì bác chủ hoàn toàn sai. Bâc phải đi theo vạch sơn 1.18 dưới đường. Lỗi mày trong TP là 400K, ngoài TP là 200K theo NĐ 71.
Chạy như bác mà đi đường Võ Văn Kiệt từ Q1 ra QL1 muốn quay đầu chắc phải ra tới Bình Chánh mới quay đầu được vì lane hỗn hợp này không cho quay đầu bác ui!

QBL
Hạng B2
6/8/13
143
2
0
Honda.Accord nói:
Bác chủ đi đúng mà không cải tới bến nên bị tốn $
- Bác đang đi lane đó có mũi tên đi thẳng hoặc rẽ phải. Vậy khi vào giao lộ bác muốn đi đâu thì đi miễn đừng rẽ trái, quay đầu và chạy lùi xe. (Tất nhiên đừng vào lane xe máy)
+Bác không quay đầu
+Bác không rẽ trái
+Không lùi xe
Nên bác không có lỗi.
Nếu xxx nói bác lỗi chuyển lane thì cứ cho họ ghi lỗi vào biên bản xem tìm đâu ra quy định cấm chuyển lane trong giao lộ.
bác này nói có lý nè, chuyển làn hoàn toàn khác với chuyển hướng nhé các bác!