Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Bác chủ đúng bởi lẽ:
- Có biển 411 cho đi thẳng và rẽ trái, cụ thể bác đi thẳng là đúng.
- Đèn xanh bác đi qua đèn và cũng đi thẳng chỉ chuyển làn, luật thì ko cấm chuyển hướng trong giao lộ ( vì trong giao lộ ko có làn), chỉ cấm vượt trong giao lộ. Thậm chí luật còn cho phép quay đầu trong giao lộ cơ mà.
Vậy bác chủ đi thẳng và chuyển làn, trước đó là chuyển hướng trong giao lộ (luật cho phép) là hoàn toàn đúng. Em vẫn đi như vậy ngay giao lộ Bến chương Dương- Phó Đức Chính- Võ Văn Kiệt từ hướng Bến Chương Dương --> Võ Văn Kiệt ngay trước mặt CSGT rất nhiều lần.

Hạng D
13/1/13
1.212
10
38
meshow nói:
Thưa các Bác,
Trưa nay lúc 11h30 trưa em đi từ ngã 4 thủ đức về Sài gòn, qua ngã tư MK thì bị XXX thổi lại. Tình huống như sau:
Qua ngã tư Bình thái thì thấy lane 80 dành cho ô tô các loại đang kẹt cứng tải với container nên em đi vào lane 40 (làn hổn hợp dành cho ô tô, xe máy). Đến ngã tư MK đợi đèn xanh đi thẳng, em bật xi nhan trái đi ra giữa giao lộ thì nhập làn vào lane 80 (các bác xem hình). XXX bắt lại bảo lỗi không được chuyển làn, mà chỉ được đi thẳng theo vạch kẻ đường.
vplccc

Em thấy mình đi đúng nên có tranh luận, nhưng càng lúc thấy XXX có vẻ càng hùng hổ. Khoảng gần 15 phút thì em thấy có khoảng 10 xe bị thổi vào và đều được giải quyết nhanh gọn lẹ và không có biên bản nào được lập. Trước tình hình đó em nghĩ đến bài báo "giang hỗ bảo kê" nên cũng ớn, quyết định nhờ bác trợ giúp 200k và dzọt.

Mời Các bác xem link dưới thì thấy Ê kíp này "bận rộn" mấy tháng nay rồi
http://www.otosaigon.com/forum/Message/7316961-XXX-%C4%91%E1%BB%A9ng-%E1%BB%9F-ng%C3%A3-t%C6%B0-MK-Xa-l%E1%BB%99-HN/#.UgTR2H89WpQ

Bác chủ chuyển làn không đúng nơi quy định.
Giải pháp tốt nhất là rẽ phải, quay đầu xe (ở nơi cho phép quay đầu), đến giao lộ chờ đèn tín hiệu rồi rẽ phải ra XLHN.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
tipster_vip nói:
meshow nói:
Thưa các Bác,
Trưa nay lúc 11h30 trưa em đi từ ngã 4 thủ đức về Sài gòn, qua ngã tư MK thì bị XXX thổi lại. Tình huống như sau:
Qua ngã tư Bình thái thì thấy lane 80 dành cho ô tô các loại đang kẹt cứng tải với container nên em đi vào lane 40 (làn hổn hợp dành cho ô tô, xe máy). Đến ngã tư MK đợi đèn xanh đi thẳng, em bật xi nhan trái đi ra giữa giao lộ thì nhập làn vào lane 80 (các bác xem hình). XXX bắt lại bảo lỗi không được chuyển làn, mà chỉ được đi thẳng theo vạch kẻ đường.
vplccc

Em thấy mình đi đúng nên có tranh luận, nhưng càng lúc thấy XXX có vẻ càng hùng hổ. Khoảng gần 15 phút thì em thấy có khoảng 10 xe bị thổi vào và đều được giải quyết nhanh gọn lẹ và không có biên bản nào được lập. Trước tình hình đó em nghĩ đến bài báo "giang hỗ bảo kê" nên cũng ớn, quyết định nhờ bác trợ giúp 200k và dzọt.

Mời Các bác xem link dưới thì thấy Ê kíp này "bận rộn" mấy tháng nay rồi
http://www.otosaigon.com/forum/Message/7316961-XXX-%C4%91%E1%BB%A9ng-%E1%BB%9F-ng%C3%A3-t%C6%B0-MK-Xa-l%E1%BB%99-HN/#.UgTR2H89WpQ

Giải pháp tốt nhất là rẽ phải, quay đầu xe (ở nơi cho phép quay đầu), đến giao lộ chờ đèn tín hiệu rồi rẽ phải ra XLHN.
Em nghĩ chỉ có xứ thiên đường người ta mới chạy xe như thế thôi :))

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Đi vậy mà cũng bị thổi, mai này thấy bóng xxx em tấp vô hỏi coi đi làm sao cho đúng! Tùy khu vực đi xe phải khác nhau!
Đường dẫn cao tốc: Không xi nhan đường cong , phạt. dừng chờ đèn xanh trên làn đi thẳng & quẹo trái ...phạt
Làn trong chuyển ra ngoài chỗ giao lộ MK.. phạt. Bó tay!

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Cái này giống bên Ng văn Linh nè, e chuyển từ làn hỗn hợp ra làn oto , nguy hiểm quá, có khi nào bị bắt như bác chủ ko ta ?

Hạng D
27/4/07
1.320
1.013
113
TP.HCM
Bây giờ đi ra Q.2, Q.9 k biết đi đường nào cả ? XLHN, Ng Văn Linh, Cầu Phú Mỹ, Ng Đức Thọ đều gặp xxx ăn bẩn cả

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
Nhìn vào sa hình của bác thì bị vịn là chính xác, lane này chỉ được đi thẳng và rẽ phải

Hạng B2
21/7/13
162
14
0
53
tipster_vip nói:

Nhờ bác nói rõ thêm khúc bôi đậm được hông?

Hạng B1
16/5/12
75
5
8
turau nói:
Nhìn vào sa hình của bác thì bị vịn là chính xác, lane này chỉ được đi thẳng và rẽ phải
Vậy theo bác thì bác chủ đang đi thẳng hay rẽ trái, rẽ phải