Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Thưa các Bác,
Trưa nay lúc 11h30 trưa em đi từ ngã 4 thủ đức về Sài gòn, qua ngã tư MK thì bị XXX thổi lại. Tình huống như sau:
Qua ngã tư Bình thái thì thấy lane 80 dành cho ô tô các loại đang kẹt cứng tải với container nên em đi vào lane 40 (làn hổn hợp dành cho ô tô, xe máy). Đến ngã tư MK đợi đèn xanh đi thẳng, em bật xi nhan trái đi ra giữa giao lộ thì nhập làn vào lane 80 (các bác xem hình). XXX bắt lại bảo lỗi không được chuyển làn, mà chỉ được đi thẳng theo vạch kẻ đường.
vplccc

Em thấy mình đi đúng nên có tranh luận, nhưng càng lúc thấy XXX có vẻ càng hùng hổ. Khoảng gần 15 phút thì em thấy có khoảng 10 xe bị thổi vào và đều được giải quyết nhanh gọn lẹ và không có biên bản nào được lập. Trước tình hình đó em nghĩ đến bài báo "giang hỗ bảo kê" nên cũng ớn, quyết định nhờ bác trợ giúp 200k và dzọt.

Mời Các bác xem link dưới thì thấy Ê kíp này "bận rộn" mấy tháng nay rồi
http://www.otosaigon.com/forum/Message/7316961-XXX-%C4%91%E1%BB%A9ng-%E1%BB%9F-ng%C3%A3-t%C6%B0-MK-Xa-l%E1%BB%99-HN/#.UgTR2H89WpQ

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Về nguyên tắc vào ngã tư thì bác có quyền chuyển ra lane ngoài vì trong ngã tư chả quy định lane nào cả, việc này rõ ràng ăn bẩn, nếu bác sai thật thì 200k để đc đi thì xe bác phải bớt lại hai bánh nhé :)

Hạng C
5/7/13
574
15
18
Nếu theo hình bác vẻ có biển 411 dưới đường(chỉ được đi thẳng và rẻ phải),mà bác signal rẻ trái thì bị lượm phải rồi...hihi

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
em cũng thắc mắc bữa giờ vụ này ở ngã ba Văn Thánh và RMK. Vì em thấy dưới đường có mũi tên nên em nghĩ là mình đi như vậy ko ổn, nên giải pháp của em là quẹo luôn rồi kiếm chỗ quay đầu ra.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Kimdam nói:
Nếu theo hình bác vẻ có biển 411 dưới đường(chỉ được đi thẳng và rẻ phải),mà bác signal rẻ trái thì bị lượm phải rồi...hihi
Bác chủ xi-nhan chuyển làn chứ có rẽ trái đâu bác....

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Bác Hà Sonata ra tay dẹp loạn chỗ này đi bác.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Bác nói sao chứ em đi lúc 2h30, lúc này là kẹt dài từ ngã 4 Thủ Đức, em phân vân giữa Đặng Văn Bi và XLHN, cuối cùng wất XLHN và cũng bị cảnh như bác, em thấy luôn 4 CSGT ngay đó, và em đi theo hình màu xanh.

Lý do: 3 làn ngoài ko bàn, 2 làn trong thì 1 làn theo bảng (412) là hỗn hợp, 1 làn là 2b. Gần đến ngã 4 thì theo mũi tên nên em lách ra, wa ngã 4 thì bảng 411 hết hiệu lực nên lách vào lại. Và ko bị thổi, tối mai em up clip cho.
Em đang thắc mắc 200k, tại sao bít CSGT thổi sai mà vẫn đưa tiền, 10 xe thì 10, 100 xe cũng rứa thôi, ko lẽ nó đưa mình đưa, thế tụi nó đưa 10 triệu bác có đưa ko? Nếu em là em sẵn sàng chụp ảnh lại, và yêu cầu BB, riết rồi các bác ai cũng kiu là xxx này, xxx nọ, mà cứ đưa tiền trc mặt, nhét tiền vào túi, em là CSGT em cũng xxx luôn cho rồi. Ko xxx người ta bảo mình ngu sao.

Xa lộ Hà nội - ngã 4 MK - XXX bắt hàng loạt ô tô

À, 1 chiếc taxi xanh Mai Linh chạy trc em và lách thẳng ra 3 lane ngoài luôn, có bị gì đâu?

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
theone1984 nói:
Bác nói sao chứ em đi lúc 2h30, lúc này là kẹt dài từ ngã 4 Thủ Đức, em phân vân giữa Đặng Văn Bi và XLHN, cuối cùng wất XLHN và cũng bị cảnh như bác, em thấy luôn 4 CSGT ngay đó, và em đi theo hình màu xanh.

Lý do: 3 làn ngoài ko bàn, 2 làn trong thì 1 làn theo bảng (412) là hỗn hợp, 1 làn là 2b. Gần đến ngã 4 thì theo mũi tên nên em lách ra, wa ngã 4 thì bảng 411 hết hiệu lực nên lách vào lại. Và ko bị thổi, tối mai em up clip cho.
Em đang thắc mắc 200k, tại sao bít CSGT thổi sai mà vẫn đưa tiền, 10 xe thì 10, 100 xe cũng rứa thôi, ko lẽ nó đưa mình đưa, thế tụi nó đưa 10 triệu bác có đưa ko? Nếu em là em sẵn sàng chụp ảnh lại, và yêu cầu BB, riết rồi các bác ai cũng kiu là xxx này, xxx nọ, mà cứ đưa tiền trc mặt, nhét tiền vào túi, em là CSGT em cũng xxx luôn cho rồi. Ko xxx người ta bảo mình ngu sao.

Xa lộ Hà nội - ngã 4 MK - XXX bắt hàng loạt ô tô

À, 1 chiếc taxi xanh Mai Linh chạy trc em và lách thẳng ra 3 lane ngoài luôn, có bị gì đâu?

Mai Linh cùng lắm là gọi pháp chế ra làm việc nếu thấy mình không sai thôi :))

Hạng B2
31/1/12
186
10
18
q8
theo em thì bác chủ đi đúng vì xinhan chuyển làn chứ đâu quẹo trái, mai bác chủ ra đòi lại 2 xị đi

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Bác chủ làm không đến nơi đến chốn rồi lại xxx, mất uy tín anh em OS quá! Bác cứ hỏi xxx bắt lỗi gì? Bác đi thẳng, đúng theo mũi tên chỉ "hướng" di chuyển dưới đường. Biển, vạch, ... nào quy định không được chuyển làn ở đây?!