Hạng B1
25/11/12
67
150
33
Saigon
HieuLe309 nói:
Bác chủ đúng bởi lẽ:
- Có biển 411 cho đi thẳng và rẽ trái, cụ thể bác đi thẳng là đúng.
- Đèn xanh bác đi qua đèn và cũng đi thẳng chỉ chuyển làn, luật thì ko cấm chuyển hướng trong giao lộ ( vì trong giao lộ ko có làn), chỉ cấm vượt trong giao lộ. Thậm chí luật còn cho phép quay đầu trong giao lộ cơ mà.
Vậy bác chủ đi thẳng và chuyển làn, trước đó là chuyển hướng trong giao lộ (luật cho phép) là hoàn toàn đúng. Em vẫn đi như vậy ngay giao lộ Bến chương Dương- Phó Đức Chính- Võ Văn Kiệt từ hướng Bến Chương Dương --> Võ Văn Kiệt ngay trước mặt CSGT rất nhiều lần.

Tình huống này hay gặp và mỗi người mỗi cách. Chẳng hạn tay tài xế Cty em thì khi đi từ Bến Chương Dương qua giao lộ VVK và Ký Con đoạn ngay trước cửa hầm Thủ Thiêm Q1 thì chạy thẳng tiếp trong lane hỗn hợp rồi rẽ ra lane giữa sau. Hỏi : sao đi vậy cho khó ra? Nó bảo : đi theo vạch chỉ đường, khỏi bị lượm.Em thì khi đèn xanh cho đi thẳng là cứ chạy vào giao lộ và chuyển lane mà chưa thấy bị sao, dù trước mặt mấy chú kiến vàng:D.

Hạng B2
19/5/12
158
60
28
Đi vậy mà kêu là rẽ trái thì em cũng lạy các bác... Nếu không vội thì em chiến đến cùng.

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Bác nào nói sai, hôm nào đi với em nếu bị BB chịu trách nhiệm.

Hạng C
18/11/07
949
908
93
Bác nào cho rằng bác chủ sai thi sẽ trở thành mồi ngon cho xxx bẩn.

Hạng D
28/2/11
1.027
9
38
Bác chủ sai.
XXX bắt lỗi này rất nhiều khi lỗi dừng làn quẹo trái mà đi thẳng đã bị "chủ phưỡng tiện" đề phòng.

Hạng D
28/2/11
1.027
9
38
Nói chung là khi lập chốt bắt đại trà thì xxx ít sai. Và ngược lại.

Tập Lái
2/3/13
25
0
0
Cái này hình như đợt trước cũng có trạm CSGT bắt trên Mái chí Thọ cũng giống zậy nè, bác chủ đi zậy là đúng, còn bác nào nói sai thì phân tích dùm e cái hướng đó là đi thẳng hay weo dùm.
Cái lane này mà mũi tên rẽ trái + đèn lệch pha nữa mà đi như mấy bác nói ở trên thì dính 2 lỗi: vượt đèn đỏ + sai biển báo

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Pó tay, ngay cả OSPD, rồi nick hạng B, hạng C cũng nói bác chủ đi sai. Nếu sai vậy chạy tới khi nào hết đường rồi way đầu lại hả, hay là rẽ phải rồi lại rẽ phải.
Đèn là đèn lệch pha, bác chủ ở đây là đi thẳng nha mí pa.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Đọc tới trang này thì em hơi nhức đầu và hoang mang quá.....haixxx.....