Thảo Luận Xăng nào cho Premacy?

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Em toàn xài xăng 95 nào giờ nhưng em thấy Giấy đăng ky tiêu chuẩn chất lượng của Pre lại đa7ng ký dùng xăng 92. Vậy theo các bác là mình có nên cho em nó uống xăng 92 không? Cám ơn các bác chỉ giáo!

Tham khảo nguồn ở đây :
http://www.vr.org.vn/vaq/Xecogioi_sxlr/FoundDetail_tso_oto.asp?sid=45421

Hạng B2
9/8/06
109
0
0
50
Vung tau
RE: Xăng nào cho Premacy?

Bạn cùng phòng em cũng đi primacy, em thấy nó toàn đổ A95 thôi, em nghe nói việc đổ xăng loại nào hoàn toàn phụ thuộc vào tỷ số nén của động cơ, nếu tỷ số nén >9.5 thì nên dùng A95.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: kaka

Em toàn xài xăng 95 nào giờ nhưng em thấy Giấy đăng ky tiêu chuẩn chất lượng của Pre lại đa7ng ký dùng xăng 92. Vậy theo các bác là mình có nên cho em nó uống xăng 92 không? Cám ơn các bác chỉ giáo!

Tham khảo nguồn ở đây :
http://www.vr.org.vn/vaq/Xecogioi_sxlr/FoundDetail_tso_oto.asp?sid=45421

Xăng 95 đang dính vụ aceton ... quay lại xăng 92 đâu có sao ..

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

em lo là lo nó nở từ từ thì tiêu, đang đi đâu hú hí mà nó làm cái "phẹt" thì khốn lun :D

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Các bác hiểu nhầm câu hỏi của em rồi!:D Ý của em là nên xài xăng 92 hay 95? (kô quan tâm đến chuyện Aceton!). Vì nếu máy thiết kế để chạy 92 thì mình chạy 95 chi cho tốn kém!

Nhân tiện em thấy máy Grandis đăng ký xài xăng 90 còn Civic thì 91! Mà sao toàn la động cơ đời mới mà dùng xăng có chỉ số octan thấp thế các bác nhể?[8|]

Hạng B2
21/9/04
171
1
0
53
nhà máy dung cu gia đinh

theo phân tích kỹ thuật của 1số bài trước đây thì nếu tỷ số nén cao mà dùng xăng octan nhỏ hơn :vd >9,5 dùng a92 thì tuy không đốt sạch nhiên liệu nhưng ko ảnh hưởng quá nhiều tới công suất và độ bền của máy ( chỉ chạy high way mới phân biệt được độ hao xăng hơn) vì vậy từ trước kia vn chỉ cần nhập a92 ,a90 chứ không nhất thiết phải nhập >a95, việc dung a95 chỉ thích hợp với xe có dung tích lớn >3.0 và có tỷ số nén cao , xe nhỏ hơn không cần sài a95,nếu chỉ hay chạy phố , thậm chí có khi còn gây hao xăng hơn khi 1 số xe chạy lâu ,không bảo dưỡng tốt ,khả năng đánh lửa buồng đốt kém ,còn gây ra hiện tượng nổ muộn gây mất công suất .Bản thân tôi cũng chạy a95 1 thời gian chỉ vì dắt hơn có 300đ sau đó thấy xe ăn xăng hơn mà đọ bốc cũng không cao ,khi quay lai a92 thấy chạy đỡ hao xăng hơn ,độ bốc ko kém đi ( tất nhiên chỉ chạy phố)nên các bác cũng thử quay lại với 92 xem sao , có thể có nhiều ý kiến hay hơn cho AE tham khảo