Thảo Luận XĂNG SINH HỌC E5

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Chính phủ bắt đầu áp dụng bán xăng sinh học E5
Đây là một loại nhiên liệu của tương lai với rất nhiều ưu điểm
Tuy nhiên, lăn tăn không ít đó là
1, Nhiệt lượng giảm làm động cơ yếu hơn chút ít
2, Xe ít đi thì xăng bay hơi và tạo hiệu ứng nước
3, Cảm biến xăng của các xe phun điện tử nhận biết thế nào - nếu chúng ta đang chạy 95 mà đổ chung với E5???
4, Đang dùng E5 nhưng khi hết, vào cây xăng mà không có E5 thì dùng loại nào? 92 hay 95
Mời các Bố cò vào đây chém gió thử nhé

Hạng B2
16/10/14
118
64
43
CHo hỏi hỏi ngu phát : Xăng E5 này ở nước ngoài có sử dụngko các bác ?
Một số nước người ta dùng E10, thậm chí E20 luôn đó bác....(như Brasil chẳng hạn)

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
CHo hỏi hỏi ngu phát : Xăng E5 này ở nước ngoài có sử dụngko các bác ?
chỉ có nước mình thôi. Người nước ngoài họ nói
"chúng tôi không làm điều dại dột với công dân của mình"

• Like
Reactions: violeant
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Đây. Vài cái kiểm chứng
...Xăng pha Ethanol hiện đã được rất nhiều quốc gia trên thế giới sử dụng rộng rãi trong nhiều năm qua và hiện có 27 hãng ô tô hàng đầu trên thế giới đã khuyến khích người tiêu dùng sử dụng xăng nhiên liệu sinh học pha đến 10% Ethanol (có tài liệu kèm theo). Tại Việt Nam, hãng xe máy Honda cũng đã khuyến khích người tiêu dùng Việt Nam sử dụng xăng có pha Ethanol cho xe máy của hãng khi xuất xưởng;
http://cuulongmotor.com/Content/0/8/21/894/Can-hieu-dung-ve-xang-E5.aspx

Hạng B2
16/10/14
118
64
43
chỉ có nước mình thôi. Người nước ngoài họ nói
"chúng tôi không làm điều dại dột với công dân của mình"
Hihi...bác nói vậy các nước dùng phổ biến họ rận chết!

Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
Em sợ nhất là họ dẹp hết A92, A95và như vậy buộc phải dùng E5. Còn không thì OK, bác nào ủng hộ E5 thì dùng E5, ai dùng A cứ tiếp tục, bác nào tuyên truyền thì cũng cứ tiếp tục...

Hạng B2
24/5/13
233
73
28
Vũng Tàu - SG
Đây. Vài cái kiểm chứng
...Xăng pha Ethanol hiện đã được rất nhiều quốc gia trên thế giới sử dụng rộng rãi trong nhiều năm qua và hiện có 27 hãng ô tô hàng đầu trên thế giới đã khuyến khích người tiêu dùng sử dụng xăng nhiên liệu sinh học pha đến 10% Ethanol (có tài liệu kèm theo). Tại Việt Nam, hãng xe máy Honda cũng đã khuyến khích người tiêu dùng Việt Nam sử dụng xăng có pha Ethanol cho xe máy của hãng khi xuất xưởng;
http://cuulongmotor.com/Content/0/8/21/894/Can-hieu-dung-ve-xang-E5.aspx
Hôm trước em cũng khen xăng sinh học E5 chắc là thân thiện môi trường, sẵn tiện ủng hộ người VN dùng hàng VN thì bị thằng bạn chửi te tua ... hic hic
Nó tâm sự về kinh nghiệm đổ xăng E5 khi nó chạy xe Honda Lead như sau :
Ko biết là vì vô tình hay trùng hợp mà sau 1 lần đầu tiên sau khi đổ xăng E5 vào thì hôm sau máy nó ko nổ được nữa ! Phải đem đi sửa.
Nên từ đó về sau nó ko đổ xăng E5 nữa, mà cũng ko hiểu vì sao mà xe nó ko bao giờ ko nổ máy như vậy nữa !
Nên nó thề với lòng là Ko bao giờ đổ xăng E5 nữa ! hic hic !
Em nghe cũng hơ sợ nên chưa dám làm Chuột Bạch !
Có Bác nào đã dùng rùi thì cho em xin ít kinh nghiệm ạ ! Thanks các Bác !