Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
E để ý thấy SG nhiều Sienna mà, đi rửa xe cũng hay gặp 1 a Sienna màu đồng mà a ấy nói dòng này chạy VN đa số nhập dạng Used, ko biết phải ko
Đúng rồi bác Sienna là con trùm phân khúc MPV fullsize ở Mỹ nhưng k được bán chính hãng, bởi vậy giá nhập khẩu salon rất cao cho xe mới từ 2 tỉ 5 tới 3 tỉ 5. Chứ Sedona Mỹ cũng có nhưng chỉ có 1 số chiếc lô đầu tiên thôi sau này TH ráp luôn để có giá tốt, doanh số Sedona bên Mỹ còn xa lắm so với Sienna. Ở VN nó đắt quá thôi nhưng chất lượng sử dụng rồi thấy "tiền nào của đó" :)

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Siêu giầu họ không hoặc ít bao giờ chọn các thương hiệu từ nhật bản cụ ah. Doanh thu có thể đứng đầu thế giới , khổ nỗi lại không có được chữ đẳng cấp.
bạn biết j,dòng MPV cao cấp này có mấy hãng có đâu. tùy từng dòng xe thôi

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Hehe vào đây mới thấy các cụ chọn xe vì logo cũng còn nhiều lắm, thế mà suốt ngày cứ đòi mua xe vì công năng phù hợp giá tiền.

Không lẽ vì nó là Toyota nên nó không được quyền bán mắc? Giờ mà thay tất cả logo Toyota trên xe thành Lexus, giữ nguyên giá 4 tỉ nhiều khi có nhiều cụ bảo xứng đáng với giá tiền :D.

• Like
Reactions: tuyetbanl and TESC
7/9/16
1.017
2.597
113
33
Siêu giầu họ không hoặc ít bao giờ chọn các thương hiệu từ nhật bản cụ ah. Doanh thu có thể đứng đầu thế giới , khổ nỗi lại không có được chữ đẳng cấp.
Bác nói đúng, a Minh, a Cường chả ai đi Lexus cả :D! Vì họ là dân chơi xe sành điệu . Toy lex là dành cho dân chắc và bền :)

Hạng D
14/8/16
1.837
2.219
113
39
Hehe vào đây mới thấy các cụ chọn xe vì logo cũng còn nhiều lắm, thế mà suốt ngày cứ đòi mua xe vì công năng phù hợp giá tiền.

Không lẽ vì nó là Toyota nên nó không được quyền bán mắc? Giờ mà thay tất cả logo Toyota trên xe thành Lexus, giữ nguyên giá 4 tỉ nhiều khi có nhiều cụ bảo xứng đáng với giá tiền :D.
Sáng mới thấy chiếc này chạy ngan quan nhà nhìn cũng được đấy. Hotel 5*, resort mua con này đưa đón khách thì tuyệt vời. Gia đình có điều mua con này cuối tuần đi du lịch hết sẩy. Doanh nhân thì chắc không đi con này để làm ăn rồi. Thanh niên càng không mua. Giá trên 3ty em mần con mer, bmw, lexus đi làm ăn ok hơn.

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ế chắc
Xe này không định hướng bán >100 chiếc tháng đâu bác. Họ chỉ cần bán vài chiếc / tháng là thành công rực rỡ rồi (như trường hợp của Explorer thôi). Xe này ở Nhật chạy đầy đường, nhưng về VN được định dạng là siêu xe, hệ số lời rất lớn nên không càn bán nhiều. Bac có thấy chiếc siêu xe nào chạy đầy đường không? Bởi vì nếu chạy đầy đường thì nó không phải là siêu xe. Hãng bán chẳng cần quan tâm đến các anh hùng như bác đâu,

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bác nói đúng, a Minh, a Cường chả ai đi Lexus cả :D! Vì họ là dân chơi xe sành điệu . Toy lex là dành cho dân chắc và bền :)
Lexus không được gọi là siêu xe nhé bác. Anh Cường là cái thứ thích khoe mẽ, hào nhoáng nên đâu có thích cái thể loại tốt gỗ hơn tốt nước sơn. Với anh í, cóc cần biết xe đó như thế nào, miễn là nó mắc nhất là ... chơi. Tiền bạc đã có chị Loan chặt rừng chu cấp đầy đủ

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
4 Tỉ ! Rất ngắn gọn. Salon bán vậy thì Hãng nhập về bán giảm thêm được bao nhiêu đây? Tiền đó e làm một cặp GLC 300 + Sendona (sang hơn, chảnh hơn, đẹp hơn ... mà lại tận 2 chiếc :) ) cả đại gia đình đi thoải mái, còn dư tiền du lịch bét nhè.
Nói như bác em chịu... Không ai mua Alphard mà lái hết bác ơi. Đẳng cấp nó nằm trên cái ghế sau đó. Bác ngồi ghế sau của Alphard rồi thì không có xe nào tại thị trường Việt Nam ngồi sướng hơn đâu. Còn giá thì phụ thuộc thuế thôi bác ơi,
Giá > 4 tỷ thì nhìn gương dsố chiếc FT 86 mà luận bàn thêm..
Hi. Em tính thuế cũ nó đã hơn 165k rồi chưa có tiền lời đó bác, giờ thuế máy 3.5 mới...