Hỏi/Đáp Kỹ Thuật xe Accord 95 gõ cóc cóc khi nhả côn

Tập Lái
16/11/05
33
0
6
Em chào toàn thể các y bác sỹ của OS,
Mụ vợ hai già cỗi của em lại làm nũng các pác ạ, khi chuyển số xong, nhả côn thì mụ í lại rên một vài tiếng lóc cóc nho nhỏ (chỉ khi nhả côn thôi ạ), mụ í cử đỏng đảnh làm em mất hứng quá, các pác kíu em vụ này với.
em xin cảm ơn trước ạ,

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16
RE: xe Accord 95 gõ cóc cóc khi nhả côn

Thiếu xăng

Hạng B1
19/7/04
66
0
6
51
HCM

Không biết bác nhả côn như thế nào, nhưng nếu khi nhả côn mà chân ga yếu thì nó cũng sẽ kêu lóc cóc thôi.

Tập Lái
16/11/05
33
0
6

cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giáo
chắc bệnh tình con vợ em nó không nặng như bác minhkhoi phán đâu, em nhả côn nguội (không nổ máy) nó cũng kêu lóc cóc mà, giống như tiếng 2 thanh kim loại đặc va nhẹ vào nhau ấy, kêu rất nhẹ thôi ạ

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net

nếu lúc bác nhả côn để đi mà xe không giật, và nhả côn nguội vẫn kêu thì chắc là chỗ cái cần đạp côn có gì đó chạm, dơ thôi. bác ngồi chui đẩu vào dưới táp lô, dùng tay đạp-nhả côn và quan sát xem kêu chỗ nào, phải có thêm cái đèn để soi

bác thử xem

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Tốc độ thấp, đang để số cao mà nhả côn+vào ga là xe bị quá tải, sẽ sinh ra tiếng lóc cóc thôi.
Còn chân ga yếu thì chết máy bác ạ!
Trích đoạn: Dogia

Không biết bác nhả côn như thế nào, nhưng nếu khi nhả côn mà chân ga yếu thì nó cũng sẽ kêu lóc cóc thôi.

Tập Lái
16/11/05
33
0
6

Trích đoạn: quanroll

nếu lúc bác nhả côn để đi mà xe không giật, và nhả côn nguội vẫn kêu thì chắc là chỗ cái cần đạp côn có gì đó chạm, dơ thôi. bác ngồi chui đẩu vào dưới táp lô, dùng tay đạp-nhả côn và quan sát xem kêu chỗ nào, phải có thêm cái đèn để soi

bác thử xem
em cũng đoán như pác quanroll, để em mang xe ra gara nhờ họ kiểm tra giùm vậy