Hạng B2
10/8/14
104
62
28
HCM
"Công ty Goodyear Việt Nam chính thức ra mắt chương trình Goodyear - An Tâm Trọn Hành Trình với nhiều lợi ích thiết thực dành cho người tiêu dùng. Cụ thể, từ đầu tháng 08/2014 cho đến hết ngày 31/12/2014, khi mua 2 lốp Assurance TripleMax trong phạm vi toàn quốc, khách hàng sẽ được hưởng cùng lúc 3 lợi ích của chương trình bao gồm: Chính sách bảo hành sản phẩm, Bảo hành sự cố trên đường, Hỗ trợ cứu hộ khẩn cấp 24/7."

"Cùng với chương trình Bảo hành sự cố trên đường, trong vòng 90 ngày kể từ ngày mua lốp hoặc 6.000 km sử dụng, nếu lốp xe bị những hư hỏng mà không thể sửa chữa (vá) được, chiều sâu còn lại của gai lốp trên 90% so với chiều sâu gai ban đầu, khách hàng sẽ được bồi hoàn một lốp xe mới tương đương cùng chủng loại. Còn nếu chiều sâu còn lại của gai lốp từ 90% đến 40% so với chiều sâu gai ban đầu, giá trị đền bù sẽ tương đương với phần trăm còn lại của gai lốp so với gai mới.
Với chính sách Hỗ trợ cứu hộ khẩn cấp 24/7, trong vòng 90 ngày kể từ ngày mua lốp hoặc 6.000 km sử dụng, khi xe gặp sự cố không vận hành được, xe sẽ được cứu hộ về địa điểm do khách hàng chỉ định. Trường hợp xe gặp sự cố nằm trong phạm vi Hà Nội và các tỉnh lân cận, khách hàng sử dụng đơn vị cứu hộ Công ty Giao Thông Miền Bắc – CỨU HỘ 116. Trường hợp xe gặp sự cố trong phạm vi Tp. Hồ Chí Minh và các tỉnh lân cận khách hàng sẽ sử dụng đơn vị cứu hộ Công ty Cứu Hộ Miền Nam. Trường hợp xe gặp sự cố nằm ngoài phạm vi Hà Nội/Tp. Hồ Chí Minh và các tỉnh lân cận, khách hàng có thể sử dụng dịch vụ cứu hộ tại địa phương. Goodyear hỗ trợ chi phí tới 1.200.000 VND cho mỗi một trường hợp. Khi mua 2 lốp Goodyear, khách hàng được sử dụng 1 gói dịch vụ hỗ trợ cứu hộ khẩn cấp 24/7 và khi mua 4 lốp Goodyear trở lên, khách hàng được sử dụng 2 gói dịch vụ."

2 dòng in đậm trên có hơi mâu thuẫn không? Bác nào hiểu giải thích dùm em với ạ.

Thực ra thì cũng chẳng mâu thuẫn gì đâu bác, phần bác tô đậm thứ hai đã ghi rõ rồi còn gì, khi mua 2 lốp Goodyear thì bác được sử dụng 1 gói dịch vụ hỗ trợ cứu hộ khẩn cấp 24/7, đồng nghĩa với việc bác sẽ được cứu hộ một lần, để có tiếp lần 2 thì nên mua đủ 4 lốp trong thời gian tham gia chương trình.

Em thì thấy thường 1 lần cũng là hy hữu lắm rồi, không mong có lần 2 đâu. Nhưng em thấy Goodyear cho luôn 2 lần cũng là suy nghĩ nhiều đấy.

Tập Lái
22/12/12
28
14
3
Các bác ơi, sẵn đây cho em hỏi, khi nào mình biết lốp xe đang chuyển qua giai đoạn gần hỏng, thường là e xem độ mòn của nó thông qua các rãnh, mà không biết khi nào thay là vừa? cứ đem ra tiệm nó bảo thay thì thay thôi
nếu bác kỹ hơn, có thể dùng đồng xu đo độ mòn của bánh thông qua các kẻ, mà em nghỉ tốt nhất là đem ra tiệm cho các bác kiểm tra xem có cần thay hay không. Chứ lốp mà mòn thì không an toàn cho lắm

Tập Lái
14/6/14
24
15
8
48
Thực ra thì cũng chẳng mâu thuẫn gì đâu bác, phần bác tô đậm thứ hai đã ghi rõ rồi còn gì, khi mua 2 lốp Goodyear thì bác được sử dụng 1 gói dịch vụ hỗ trợ cứu hộ khẩn cấp 24/7, đồng nghĩa với việc bác sẽ được cứu hộ một lần, để có tiếp lần 2 thì nên mua đủ 4 lốp trong thời gian tham gia chương trình.

Em thì thấy thường 1 lần cũng là hy hữu lắm rồi, không mong có lần 2 đâu. Nhưng em thấy Goodyear cho luôn 2 lần cũng là suy nghĩ nhiều đấy.
Em thì cứ nghĩ đến chuyện 2 gói bảo hành chứ không nghĩ chuyện đc sử dụng dịch vụ cứu hộ 24/7 những 2 lần.
Thanks bác nhiều.

Tập Lái
10/6/14
9
9
3
43
Chạy xe mà được bảo hiểm cứu hộ 24/7 cảm thấy an tâm hơn nhiều. Không biết chương trình bắt đầu từ khi nào nhỉ? Em thay lốp Triple Max các đây 2 tháng, có được sử dụng chương trình này không bác?

Tập Lái
13/6/14
5
0
3
50
Không có gì tệ hại bằng lúc trời mưa mà hỏng lốp hay bị sự cố trên đường, chỉ có khóc than và kêu trời thôi. Cách đây mấy hôm vợ em đi từ Q7 về giữa đường xe bị thủng lốp do cán phải đinh, thân gái một mình không biết xoay sở sao. Vì cũng sử dụng lốp Triple Max nên liền đt cho bên Goodyear, được xe cứu hộ đến rước đi, mọi chuyện trở nên dễ dàng và toàn hơn với thân gái một mình giữa lúc mưa.

• Like
Reactions: Tự Không
Tập Lái
6/6/14
12
6
3
48
Đàn ông con trai khi gặp sự cố như vậy nhiều khi chỉ biết đứng lớ ngớ rồi than trời than đất, huống chi phụ nữ. Chị nhà sử dụng lốp Triple Max, được người ta cứu hộ tận tình là may lắm đấy ạ.

Hạng B2
10/8/14
104
62
28
HCM
Chạy xe mà được bảo hiểm cứu hộ 24/7 cảm thấy an tâm hơn nhiều. Không biết chương trình bắt đầu từ khi nào nhỉ? Em thay lốp Triple Max các đây 2 tháng, có được sử dụng chương trình này không bác?
Được đó bác, giờ bác quay lại chỗ đại lý bác mua lốp và yêu cầu họ cấp cho sổ tham gia chương trình là ok thôi.

Hạng B1
22/12/12
59
37
18
bác xem kỉ điều lệ để được nhận cứu hộ tại chỗ nè

v Thời hạn bảo hành: trong vòng 90 ngày kể từ ngày mua lốp hoặc 6.000 km sử dụng, tùy điều kiện nào đến trước.

Tập Lái
2/1/13
26
28
18
Goodyear chăm sóc khách hàng tốt quá, lúc nãy đang chạy trên đường thấy xe lạ lạ, gọi bác Goodyear lại kiểm tra trong vòng 30p là có ngay.

Tập Lái
14/6/14
15
2
3
46
Goodyear chăm sóc khách hàng tốt quá, lúc nãy đang chạy trên đường thấy xe lạ lạ, gọi bác Goodyear lại kiểm tra trong vòng 30p là có ngay.
Được chăm sóc tận tình thế là hiếm lắm đấy bác ạ. Bác dùng có đang dùng TripleMax k? Chế độ bảo hành có tốt không? Có bị gây khó dễ khi bảo hành k?