Tập Lái
16/5/11
11
0
0
Xin cac bac giup dum em. So la vo 2 cua em toan than bi dinh bui son trang li ti (nhin gan moi thay) khong biet tu dau.

Xin cac bac cho em xin it cao kein de giai quyet van de.

Chan thanh cam on.
(Xin loi vi em da co gang danh tieng viet lam roi ma khong danh duoc, tham chi danh o word copy vao cung khong duoc)

Tập Lái
16/5/11
11
0
0
Xin các bác giúp em với. Số là vợ 2 (Kia Forte) của em không biết nguyên nhân từ đâu mà toàn thân dính bụi sơn trắng li li (nhìn gần mới thấy).
Xin các bác cho em xin ít cao kiến để giải quyết vấn đề này.
Chân thành cảm ơn!!!

Hạng B1
5/10/07
94
7
8
bụi sơn nước đó mà bác, đi trong thành phố thì bác hay bị lắm, ko vấn đề gì đâu, lúc nào bác đi rửa xe chỗ nào có đánh bóng cứ bảo họ là tẩy mấy cái bụi sơn nước hộ là họ biết

Tập Lái
16/5/11
11
0
0
Cám ơn bác hankumi nhiều. Xin bác cho hỏi là rửa xe ở đâu thì có dịch vụ tẩy bụi sơn. Mình là lính mới nên không rành cái vụ này. Mong bác thông cảm.

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
DrDocCoCauBai nói:
Cám ơn bác hankumi nhiều. Xin bác cho hỏi là rửa xe ở đâu thì có dịch vụ tẩy bụi sơn. Mình là lính mới nên không rành cái vụ này. Mong bác thông cảm.
gặp ông hội trưởng Dragon78 đi bác, ổng sẽ tư vấn và bán cho chai nước tẩy rửa, mua xong để dành xài luôn
@ HT: Rồng ơi, có người tìm kìa kưng :D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
5/10/07
94
7
8
em ở q.7 nên hay đến CarSpa cho bác Luân trong chung cư Phú Mỹ, bác có thể tham khảo thêm các địa điểm khác ở đây: http://www.otosaigon.com/...C3%94t%C3%B4-f120.aspx

bác vào mấy cai topic sticker ngay đầu tiên ấy, có mấy chỗ rửa xe chăm sóc xe cũng uy tín mà ae OS vẫn dùng, cái sơn của bác là thuờng gặp, mấy chỗ list trong đó đều có cả (sonax, moly, rua xe di dong, f1...). Bác rồng thì đây: http://www.otosaigon.com/...IA-m2720685.aspx chữ ký của bác ấy có link đấy

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
À cái này thì như thế này, bên Sonax nó có một cục đất sét chuyến để tẩy sơn bám, gọi là đất sét chứ ko phải bề ngoài giống thôi :D.
Cái cục này đây: (2 triệu 1 cục đấy :D, nên là mang xe lên Sonax nhờ họ làm giúp vừa đỡ cực, đỡ tốn thời gian, chính xác mà lại rẻ hơn mua cái cục này. Ngoài ra những xe đi lâu ngày bụi bẩn bám trên kính như bụi cao su của xe trước văng vào mà mình không thấy, nhựa đường .v..v.. lâu ngày làm kính mờ, khi chạy xe dưới trời mưa thì gạt nước vẫn thấy bị mờ mờ, có vệt sau khi gạt thì lên sonax 1 là họ sẽ xem có bụi sơn dính ko thì lấy cục này tẩy, tiếp theo là đánh bóng kính. Sau đó đi mưa thì sẽ thấy như xe mới lấy ra khỏi salon haha. À kết hợp thay gạt nước nếu cần nha để cho hiệu quả tối ưu nhất)
Địa chỉ Sonax: Qua Mer Haxaco hàng xanh. chạy vào đường trong (chỗ toàn xe máy đấy) đi một đoạn nhìn bên phải thấy có bảng hiệu Sonax thì quẹo vô (kế Micheline)

Đây video demo :
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=tbSw_u5D61U[/tube]

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
DrDocCoCauBai nói:
Xin hỏi bác làm sao em liên lạc được bác Dragon78. Thanks!
nick dragontu78, hội trưởng KIA, đã bán xe hehe, cầm chân: 0908.101.092