Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe bị móp...

LQT
O.S.P.D
3/10/03
135
1
18
hcmc
Các bác ơi, nếu xe bị móp.. thì làm như thế nào?

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam
RE: Xe bị móp...

Thì đằng nào bác cũng sắp về SG rùi, để vậy chạy vào lỡ cọ quẹt khỏi tiếc rồi làm luôn, chi phí thì chia đều cho mấy bác đi ké xe bác :D, thợ SG thì chắc là hơn thợ HN rồi :D
Mấy bác HN đừng lóng nhá - Thiệt đó :D

Hạng B1
20/4/04
59
0
0
Bình Dương

Bị móp thì vô hẵng lám lại.
Chia buồn cùng bác, tui cũng mới bị móp hiện đang làm lại , 400 K VND cho dè sau, bên tài , hãng hẹn chiều nay lấy......

Tập Lái
20/8/04
21
0
0
Visit Site

Theo iêm thì bác cần :
- Nếu vết móp không bị hằn nếp,tróc sơn.Chuẩn bị 1its mỡ đặc,loại để bảo quản đồ của quân sự,phủ đều,rộng lên chỗ mọp,lấy máy sấy tóc làm nóng khu vực móp lên khoảng 65 độ C,rồi nắn từ trong ra,lực tác dụng ngược với lực làm móp.Tôn mỏng thì dùng tay,nếu chỗ móp có sống (gân) chịu lực thì phải nhờ búa cau su va tay thợ gò chuyên nghiệp.
- Nếu vết móp sâu,gập tôn,tróc sơn thì bác tìm Garage nào có công nghệ nắn tôn kết hợp hàn bấm,kích vam rồi kéo ra từ từ và phải chấp nhận sơn tút lại thôi.Nhưng công nghệ này tiết kiệm ma tít bả lắm.
- Vấn đề chi phí khắc phục vết móp các chủ xe đều chấp nhận,nhưng tâm lý của iêm là chữa trứng cá xong thì không được biến chứng nám mặt (tàn nhang)..........!

LQT
O.S.P.D
3/10/03
135
1
18
hcmc

bị móp ở phía trên bánh trước phía lái...không bị trầy xước sơn.. ngay sống (gân)... hôm ra Mitsu giải phóng nói phải làm hết 4 tiếng.... phải gò nắn... gì đó......sáng nay đọc thấy các bác nói có thế "hút" nên mới lên tham khảo...

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Bác vào Sài Gòn rùi nhờ bác thợ chuyên về đồng xe ôtô (thợ ruột của bác Công Sleep DB mình đó) là hay nhất !

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

ha ha ha...bác Trung bị đúng như em hôm trước đi cùng bác bị quất ở SG.Em vào hãng Ford làm hết 300k.Đẹp như mới:D
Cám ơn cách của bác bác Hoàng nhi.Hấp dẫn thật đấy.