Tập Lái
27/2/11
36
9
6
52
chuyện là như vậy hôm wa ngày thứ 6, e được người bạn giới thiệu mua con xe BMW 530i- 2007, xe này có xuất xứ từ euro, chạy được 31000km, giá bán 62.000$. Sau khi coi xe thấy nội thất rất đẹp, xe chạy ít và chạy thử thấy ok... được ông bạn bảo đảm xe ko bị đụng, thủy kích nên e đồng ý mua ngay. Chạy lên ACB rút tiền trước hạn (bị lỗ hết gần 500$)để thanh toán và nhận xe ... sáng sớm hôm nay xe mang đi khoe với bạn bè, trưa về de xe xuống hầm thấy nó kêu nên đầu giờ chiều e mang xe vô EURO PMH check, nhưng mấy bác hẹn đến thứ 2 mang xe đến... cảm thấy chưa an tâm nên e đề nghị check lại Historys thì mấy bác BMW báo xe này vào tháng 8/2008 bị tai nạn rất nặng, cụ thể bị bung 4 bong bóng, thay thước lái, thay dàn đèn, 2 niềng trước, két nước.... và rất nhiều thứ khác... nghe xong e tá hỏa điện thoại ngay người bạn giới thiệu mắng vốn đề nghị trả xe...bạn e nói lại thằng bán xe đòi phải mất 4000$ nó mới nhận lại... e ko chịu vì nó nói bao mình check....nhưng cuối cùng bị nó phạt 2000$, e trả lại xe và nhận tiền.... đúng là xui xẻo... tự an ủi của đi thay người ...:( về bị vợ cả chửi cho một trận vì ham xe cũ... (BX đòi mua xe mới nhưng mình tiết kiệm trong thời điểm kinh tế khó khăn)...tổng thiệt hại cho 1 ngày chạy xe BMW530i là 50 chai... [>:p] . E viết lên để mấy bác mua xe cũ rút kinh nghiệm, trước khi mua xe cũ check trước cho chắc ăn tránh tình trạng như em... và nếu các bác thấy xe 52F-1203 thì đừng nên mua nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/4/11
526
11
18
Tân Bình - HCM
xem như bài học đi bác, bây giờ gian thương nhiều lắm, e thà ko có xe đi, chứ nhất quyết phải để dành tiền mua xe mới.

Tập Lái
27/2/11
36
9
6
52
lacthien81 nói:
xem như bài học đi bác, bây giờ gian thương nhiều lắm, e thà ko có xe đi, chứ nhất quyết phải để dành tiền mua xe mới.

thanks bác ... mua xe mới cho chắc bác ah!

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
chia buồn cùng bác, nhưng bác cũng có 1 phần lỗi là k đưa vào EA check trước khi trả tiền.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
lacthien81 nói:
mua xe cũ, nếu là xe của người quen, biết rõ lý lịch thì cũng lợi lắm bác ạ. k phải xe 2nd nào cũng có phốt, cũng tránh k mua

Hạng B2
14/4/11
492
4
0
35
BMW
Ah, nhận ra trường hợp xe anh hôm nay rồi. Đúng case nhờ em và anh Hải check Car History đây mà.
1 bài học kinh nghiệm đắt giá 2500$:( Chia buồn với anh.
Thực ra xe bị tai nạn đã rất lâu nhưng đã thay mới phụ tùng chính hãng hoàn toàn thì cũng ko phải quá lo lắng.
Mua xe tốt nhất nên vào EA check trước, hoặc tối thiểu là gọi điện đến để check qua History của xe trước.

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
Lucy Diamond nói:
Ah, nhận ra trường hợp xe anh hôm nay rồi. Đúng case nhờ em và anh Hải check Car History đây mà.
1 bài học kinh nghiệm đắt giá 2500$:( Chia buồn với anh.
<span style=""background-color: #ffff00;"">Thực ra xe bị tai nạn đã rất lâu nhưng đã thay mới phụ tùng chính hãng hoàn toàn thì cũng ko phải quá lo lắng. </span>
Mua xe tốt nhất nên vào EA check trước, hoặc tối thiểu là gọi điện đến để check qua History của xe trước.
cho dù đã thay mới hoàn toàn, vận hành gần như chưa bị gì nhưng cái cảm giác "xe này đã từng bị tai nạn nặng" làm tài mới k yên lòng mỗi khi ngồi sau vô lăng mợ ạ. :D

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
caothang nói:
chuyện là như vậy hôm wa ngày thứ 6, e được người bạn giới thiệu mua con xe BMW 530i- 2007, xe này có xuất xứ từ euro, chạy được 31000km, giá bán 62.000$. Sau khi coi xe thấy nội thất rất đẹp, xe chạy ít và chạy thử thấy ok... được ông bạn bảo đảm xe ko bị đụng, thủy kích nên e đồng ý mua ngay. Chạy lên ACB rút tiền trước hạn (bị lỗ hết gần 500$)để thanh toán và nhận xe ... sáng sớm hôm nay xe mang đi khoe với bạn bè, trưa về de xe xuống hầm thấy nó kêu nên đầu giờ chiều e mang xe vô EURO PMH check, nhưng mấy bác hẹn đến thứ 2 mang xe đến... cảm thấy chưa an tâm nên e đề nghị check lại Historys thì mấy bác BMW báo xe này vào tháng 8/2008 bị tai nạn rất nặng, cụ thể bị bung 4 bong bóng, thay thước lái, thay dàn đèn, 2 niềng trước, két nước.... và rất nhiều thứ khác... nghe xong e tá hỏa điện thoại ngay người bạn giới thiệu mắng vốn đề nghị trả xe...bạn e nói lại thằng bán xe đòi phải mất 4000$ nó mới nhận lại... e ko chịu vì<span style=""color: #ff0000;""> nó nói bao mình check</span>....nhưng cuối cùng bị nó phạt 2000$, e trả lại xe và nhận tiền.... đúng là xui xẻo... tự an ủi của đi thay người ...:( về bị vợ cả chửi cho một trận vì ham xe cũ... (BX đòi mua xe mới nhưng mình tiết kiệm trong thời điểm kinh tế khó khăn)...tổng thiệt hại cho 1 ngày chạy xe BMW530i là 50 chai... [>:p] . E viết lên để mấy bác mua xe cũ rút kinh nghiệm, trước khi mua xe cũ check trước cho chắc ăn tránh tình trạng như em... và nếu các bác thấy xe 52F-1203 thì đừng nên mua nhé!

vậy sao bác ko check ? :cool:

Hạng B2
14/3/11
299
14
18
ios.vn
Chia buồn cùng bác chủ, Tại bác máu quá, chứ thông thường anh em mua xe cũ ai cũng phải kiểm tra kỹ lý lịch hồ sơ rồi mới dám mua.
Giờ bác nào liều mua xe này nhớ trả dưới 60K nhé, đã có bác chủ trả giùm 2K rồi :(

Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon
Thằng bán nào mất dạy thế bác ???? Đã bao check rồi bây giờ trừ 2000 là sao ? Bác post luôn số đt của mấy thằng mua bán xe luôn đi ....còn 2000 chắc vào túi của bạn bác rồi ....lỡ sài hết rồi nên ko còn để trả lại cho thằng chủ xe