Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!
Hi các bác!

E loay hoay tìm mà chưa phát hiện ra cái đồng hồ báo nhiệt độ máy của xe BMW X5 ở chỗ nào. Bác nào biết chỉ dùm e với!

Thanks,

Xe BMW X5 báo nhiệt độ của máy ở đâu nhỉ?

#Tưvấn #BMW #BMWX5

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN
RE: X5 báo nhiệt độ của máy ở đâu nhỉ?

Xe X5 không có đồng hồ báo nhiệt độ động cơ và trong iDrive cũng không có chỗ nào để check nhiệt độ động cơ. Khi động cơ quá nóng thì sẽ có ký hiệu cảnh báo (warning lamp) hiện lên ô LCD chính giữa bảng đồng hồ, đồng thời có 1 thông báo hiện bên dưới màn hình báo nhiệt độ quá cao. Khi có hiện tượng này nên tắt máy, chờ động cơ nguội bớt, sau đó cần đưa xe vào xưởng kiểm tra xem nguyên nhân tại sao, thường là do mức nước làm mát thấp hơn mức cho phép nhưng cũng cần kiểm tra kỹ tại sao nước làm mát lại bị hao hụt. Không nên tự đổ thêm nước vì nếu không đúng chủng loại sẽ làm hư hại động cơ.

• Like
Reactions: bmty141
Hạng B2
28/4/06
328
0
0
RE: X5 báo nhiệt độ của máy ở đâu nhỉ?

Bác Bút máy chuyển từ Mẹc sang Bim rồi à

Hạng B1
23/9/14
51
37
18
BMW thiết kế quả này hơi chán, xe BMW là xe có mức độ nhiệt độ vận hành cao, các thiết bị cũng hay hỏng vị nhiệt, mà lại ko có đồng hồ nhiệt. hơi chuối, lúc có cảnh báo thì teo rồi còn gì nữa.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Sặc, bác step này đào mộ kinh quá! Mấy cái lặt vặt này xe BMW (hoặc xe Đức khác) nào mà chả có, chắc mấy lão đại ca ngày trước tìm ra rồi mà kg cập nhật thôi. Nó không hiện ra ngoài thì có thể vào menu ẩn xem, nếu máy xe nóng, nó sẽ cảnh báo lên táp lô, mà nếu sợ nó kg báo do hư thì cũng quên chuyện đó đi, sensor báo nhiệt độ hay bất cứ sensor nào hư hay bác thử tháo zắc ra xem là biết nhau ngay.

Hạng B1
23/9/14
51
37
18
Sặc, bác step này đào mộ kinh quá! Mấy cái lặt vặt này xe BMW (hoặc xe Đức khác) nào mà chả có, chắc mấy lão đại ca ngày trước tìm ra rồi mà kg cập nhật thôi. Nó không hiện ra ngoài thì có thể vào menu ẩn xem, nếu máy xe nóng, nó sẽ cảnh báo lên táp lô, mà nếu sợ nó kg báo do hư thì cũng quên chuyện đó đi, sensor báo nhiệt độ hay bất cứ sensor nào hư hay bác thử tháo zắc ra xem là biết nhau ngay.
Tại em cũng đang tìm cho xe của em, nên mạng search rồi, xem youtube hướng dẫn làm rồi, nhưng mà làm sao mà nhớ đc vào chức năng số 19 hay 20, rồi lại vào menu ẩn rồi 7, hay 8. Làm thế cũng ko phải là hay. Nó cứ hiển thị lên như hiển thị tốc độ là ngon nhất. Chắc lại phải nhờ bác nào thạo coding lại ạ?

Tập Lái
17/9/12
45
46
28
xe BMW không có đồng hồ nhiệt, theo em nhiệt độ đc cao lúc đó quạt sẽ hoạt động mạnh hơn, nếu nhiệt độ vẫn cao đen mức nguy hiem thi co cảnh báo hình cái nhiệt kế trên đồng hồ.

nó có cảnh báo nhũng lỗi dẫn đến nhiệt độ ĐC cao như : thiếu nước làm mát : hình cái bình nước cạn...