Hạng B2
20/2/09
208
31
28
các bác ơi cho em hỏi với ạ, xe em đi như vầy là có bị làm sao ko mà sao hao xắng quá ạ, em mới đi xe nên chả biết gì ạ
mong các bác chỉ giáo cho em ạ
em cảm ơn nhiều ạ ^_^
Nhìn hình này thì chưa thể nói là hao xăng hay tiết kiệm được đâu vì con số hiển thị là trung bình của 1 đoạn đường. Khi mới khởi động lên thì con số này cao lắm, chạy 1 đoạn sẽ giảm từ từ và chạy xa hơn sẽ có con số chính xác nhất.
Ngoài ra, bác theo dõi lượng xăng đổ vào và km đi được là biết xe ăn bao nhiêu xăng ngay. Bác an tâm nhé.

Tập Lái
5/8/15
24
8
3
38
Nhìn hình này thì chưa thể nói là hao xăng hay tiết kiệm được đâu vì con số hiển thị là trung bình của 1 đoạn đường. Khi mới khởi động lên thì con số này cao lắm, chạy 1 đoạn sẽ giảm từ từ và chạy xa hơn sẽ có con số chính xác nhất.
Ngoài ra, bác theo dõi lượng xăng đổ vào và km đi được là biết xe ăn bao nhiêu xăng ngay. Bác an tâm nhé.
vậy ạ, em cảm ơn bác ạ :)

Tập Lái
5/8/15
24
8
3
38
1. Chắc bác chủ dừng đèn đỏ / tắc đường (vì đồng hồ chỉ 0) nên mức tiêu hao nhiên liệu cao.
2. Nếu hao như thế khi đi đường thì quá hao rồi, PS G nhà em chỉ có lúc đầu hao cỡ đó chứ giờ thì 16l thôi...
mấy lần trc em đi thì thấy báo có 12l có khi còn 8l thôi, 2 hôm nay tự dưng toàn 36-23l như vậy ko ạ, em thấy cao quá nên tấp lề chụp hình rùi chạy tiếp chứ hok bị kẹt xe ạ