Hạng F
14/9/04
9.900
27.657
113
Q3
hoadat nói:
Xe em bị 1 lần đứt cos buổi tối may mà phát hiện được. Bữa đó về tới công trường melinh có 2 anh xxx chạy từ dưới lên em nhanh tay chuyển qua đèn pha liền hehehe hắn nhìn nhìn và chạy luôn thế là em thoát nạn.:D
Pha vẫn phạt tốt hén , chúc may mắn :)lần sau nhé sir

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
haihoang_kia nói:
truonghd nói:
Nếu có dáng 1 bên chứng tỏ là có bật, còn vụ bóng đèn chết lúc nào đâu ai biết, chẳng lẽ các bác mỗi ngày phỉa kiểm tra à
Nguyên tắc trước khi lên xe phải kiểm tra thiết bị an toàn bác ah, mấy chiếc tải nhà em luôn thủ các loại bóng để thay lập tức vì bị phạt 1 lần do ko có đèn chiếu bảng số.

Bác nói vậy thì đúng, e đang nói đén chuyện khi đang chạy thì đèn nó đứt lúc nào mình đâu cản nó được, nếu xxx phạt thì cứng nhắc quá, nếu làm dữ lên thì làm như mang ơn vậy, e nhớ trong luật có phần là nhắc nhở , mà thực tế thì e ít thấy xxx nào nhắc nhỡ cả

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Bởi vậy xe e chắc cú làm 4 Bi luôn, xe lúc nào cũng 4 pha 4 cos, bữa e bị đứt 1 bên mà cũng k sao, nhưng từ khi qua Thần đèn KT gắn thêm 2 cái eaye nữa thì tối khỏi bật, bật 4 cái vòng nó lên thôi cũng phê gòi, vì 4 cái vòng Led đó sáng rực

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
truonghd nói:
haihoang_kia nói:
truonghd nói:
Nếu có dáng 1 bên chứng tỏ là có bật, còn vụ bóng đèn chết lúc nào đâu ai biết, chẳng lẽ các bác mỗi ngày phỉa kiểm tra à
Nguyên tắc trước khi lên xe phải kiểm tra thiết bị an toàn bác ah, mấy chiếc tải nhà em luôn thủ các loại bóng để thay lập tức vì bị phạt 1 lần do ko có đèn chiếu bảng số.

Bác nói vậy thì đúng, e đang nói đén chuyện khi đang chạy thì đèn nó đứt lúc nào mình đâu cản nó được, nếu xxx phạt thì cứng nhắc quá, nếu làm dữ lên thì làm như mang ơn vậy, e nhớ trong luật có phần là nhắc nhở , mà thực tế thì e ít thấy xxx nào nhắc nhỡ cả
Bác nói vậy nghĩ lại chắc em mai mắn,một lần về Cần Thơ lúc 9h30' tối xe em bị đứt 1 bóng sau,CSGT thổi lại em trình bày chắc là do bóng mới bị đứt nên em không biết vì trên xe em có sẵn bóng đèn dự phòng nếu biết bị đứt là em đã thay rồi,thế là 1 nữ đội phó CSGT hỏi em bóng dự phòng đâu?Em đem bóng dự phòng ra thế là nữ đội phó đó bỏ qua và nói:Anh chạy tới trước kiếm chổ nào sáng đậu lại cho an toàn rồi hãy thay bóng đèn!

Vẫn có những CSGT hiểu và xử lý hợp tình nếu mình trình bày hợp lý!:D

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
kv2006 nói:
bác này bị vậy còn đỡ. hôm bữa em bị ở đồng nai đứt 1 bóng bên tài, ở định quán chi 200k xxx cho đi, về đến biên hòa xxx đòi 300k, em năn nỉ nói ở định quán bị 1 trạm rồi, nên xxx giảm còn 150k. về tới hầm thủ thiêm bị 1 trạm nữa em năn nỉ ko được, e quê kêu lập biên bản luôn, tại nhà e ở quận 11, sợ trên đường về gặp trạm nữa, tới dưới chân cầu nguyễn văn cư bị xxx ngoắc dzo nữa, e cho xxx nói đã là phạt tiền nhiu nhiu, giam bằng này nọ, e ko nói tiếng nào hết đi dzo xe lấy cái biên bản ra cho coi, rồi lên xe chạy cái vèo. trước khi đi e còn nghe xxx chửi nữa, đm có biên bản ko lấy ra sớm, làm tốn thời gian của nó. tổng cộng tốn: 350k tiền hối lộ, 700k tiền phạt, 850k tiền mua bóng đèn, ko có vụ giam bằng 30 ngày nha.
e thấy vô lý cái là ko lẽ đứt bóng đèn ko cho chạy xe, ko lẽ tới sáng mới được chạy xe về nhà.
bac quá xui

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Xe em mới bị, lâu quá tới tuổi tự hư cái nầy nằm trong danh mục thay định kỳ mà nào giờ không để ý.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.833
113
Em ơi Sài Gòn phố
iphone2010 nói:
bác gần nhà sao không nói thông cảm mà lại làm hư cán bộ thế

Nói rồi, đưa Cmnd ra là biết liền. Chắc mấy chú vã quá, sáng giờ chưa đủ tiền đóng hụi chết !