Hạng D
30/5/12
2.632
5.826
113
Em ơi Sài Gòn phố
Chào các bác.

Tình hình là tối qua, sau khi cà phê với đám bạn về qua ngã tư bảy hiền em quẹo trái thì bị mấy chú ccc ( xxx) bắt vô.

Em dừng xe lại mà cũng ko hiểu là lỗi gì, vì nhà em gần đây và hàng ngày đi qua chỗ này không dưới 3 lần.

Xxx: anh biết lỗi gì chưa ?
Em : Em biết chết liền.
Xxx: Đèn xe anh ko sáng, Cho kiểm tra giấy tờ và CMND
Em : Ra trước xe nhìn đèn, đồng thời cũng lấy giấy tờ cho xxx coi. Em thấy quả thật 1 đèn bên phải bị tắt, nhưng đèn trái và 2 đèn gầm vẫn sáng trưng. Em hỏi lại : cái này sự cố ngoài ý muốn anh ơi, với lại 2 đèn gầm của xe em vẫn sáng, vẫn đảm bảo an toàn giao thông mà mấy anh ?
Xxx: Lấy iphone 5 ra chụp trước xe rồi nói : cái này phạt 700k, thu giấy tờ 30 ngày. Anh đã sai mà còn cãi, tôi viết biên bản cho anh đi đóng phạt luôn.
Em : cũng tối rồi, thôi mình thân cô thế cô, các anh xem cmnd của em là biết rồi, nhà em cách trạm mấy anh có chút xíu, thôi phạt nóng dùm em cho nhanh. Em dúi 300k là các anh cười như Liên Xô mặc dù biết nếu làm tới thì cũng chiến được chứ ko, nhưng được vạ thì má đã sưng, với lại em cũng có việc phải về gấp. Hôm nay nghĩ lại tức quá mấy bác ơi. Vậy nếu là trường hợp của em thì mấy bác xử sao ạ ?

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/7/13
574
15
18
Không phạt được nếu bác đi buổi sáng,hihi...cái ni phạt đúng rồi bác ơi,lổi phần điện nếu là CSGT có thể thông cảm nhắc nhở,còn xxx thì phải đưa tiền làm hư cán bộ..

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
Cái này phạt thì đúng rồi, không được thông cảm thì chịu thôi. Nhưng cái vụ thu giấy tờ 30 ngày ở đâu ra vậy sao bác chủ không hỏi luôn, theo em bết thì lỗi này đâu có tước bằng 30 ngày

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
coi như xui thôi bác, lưu ý lần sau thường xuyên kiểm tra bóng đèn, thay bóng mỗi năm là OK nha bác.
Gặp xxx thì thua rồi. Gặp anh CSGT thì có thể du di. Em hồi trước đi xe máy do sơ ý thùng đồ cấn công tắt tắt đèn, vô nói mấy anh CSGT hợp lý ảnh cho đi liền. Cảm ơn anh CSGT có tình người đó.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.595
113
Tôi bị cảnh sát bên đây vịn nhưng chỉ cảnh cáo và nói lần sau gặp là phạt thiệt.

Thường thì cảnh sát ở tôi gặp hiện tượng này họ sẽ ghi lại nhưng không báo cho chủ xe và họ gặp lần 2 sau 1-2 ngày không thay bóng đèn thì họ phạt thật.

Có nhiều lỗi kỹ thuật nhỏ không ảnh hưởng lớn đến an toàn thì nên cảnh cáo để người ta có thời gian sửa chửa.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
inmylife9999 nói:
Cái này phạt thì đúng rồi, không được thông cảm thì chịu thôi. Nhưng cái vụ thu giấy tờ 30 ngày ở đâu ra vậy sao bác chủ không hỏi luôn, theo em bết thì lỗi này đâu có tước bằng 30 ngày
Trọng lượng câu nói tăng lên dù nói bậy. Thế mới là xxx.

Hạng C
19/6/10
754
46
28
45
Lỗi bác bị phạt là đúng, nhưng giam bằngnlais 30 ngày e nghĩ chưa đúng!

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
SubaruLover nói:
Tôi bị cảnh sát bên đây vịn nhưng chỉ cảnh cáo và nói lần sau gặp là phạt thiệt.

Thường thì cảnh sát ở tôi gặp hiện tượng này họ sẽ ghi lại nhưng không báo cho chủ xe và họ gặp lần 2 sau 1-2 ngày không thay bóng đèn thì họ phạt thật.

Có nhiều lỗi kỹ thuật nhỏ không ảnh hưởng lớn đến an toàn thì nên cảnh cáo để người ta có thời gian sửa chửa.
Vậy mới thấy CSGT đa phần là xxx, tuy nhiên cũng khá nhiều CSGT tốt. Giá mà cách xử lý của xxx có tình như bài viết trên nhỉ......

Hạng B2
30/5/13
133
56
28
milkyqh nói:
SubaruLover nói:

Vậy mới thấy CSGT đa phần là xxx, tuy nhiên cũng khá nhiều CSGT tốt. Giá mà cách xử lý của xxx có tình như bài viết trên nhỉ......
Như bác nói xxx có tình thì phải gọi là CSGT rồi, hihi... Như bác nói, ra đường gặp CSGT thì ít, mà xxx thì nhiều bác nhỉ.