Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe có mùi khét

Tập Lái
12/7/17
24
6
3
43
Xe em mấy ngày gần đây cứ đi lanh quanh công việc trong phố về đến nơi, mở cửa xe là nghe mùi thoang thoảng khét. Em mở ngay nắp capo trc thì ko nghe mùi gì, khoang máy sạch. Cuối xuống nhìn gầm thì cũng sạch sẽ ko cái gì dính vướng lại. Nc làm mát vẫn còn ok. Đèn váo nhiệt vẫn ở mức ok. Xe chạy ko có gì khác. Em có nghe mùi nhiều nhất ở hốc bánh xe bên phụ, soi đèn thấy ko có gì bất thường. Các cụ có đoán dc gì giúp em ko. Tks các cụ

Tập Lái
12/7/17
24
6
3
43
E đi số tự động các bác. Để em kiểm tra xem có bị bó bố ko.

Hạng B2
28/7/17
136
126
43
49
hcm
Khét có nhiều mùi nhé Bác, khéy nhớt, dầu, bố nỉ, da. Bác thuộc loại nào hay là khét nắng "thò đầu ra ngắm em hoài = cháy tóc".

• Like
Reactions: cucdameo0612
Tập Lái
7/12/16
14
14
3
35
Cái này có thể do bọc nylon dính vào ống xả dưới gầm. Nếu sờ 4 mâm mà không bị nóng, chạy xe không bị gì, thì bố thắng ko có vấn đề. Xe em từng bị. Nếu ko nâng gầm thì không thấy vết nhựa đang bám vào ống xả đâu.
Bác ra chỗ rửa xe, bảo họ xịt gầm, nhân tiện xem luôn.
Nếu do dính nylon thì chạy khoảng 1 tháng, nó cháy hết thì sẽ hết mùi.

• Like
Reactions: cucdameo0612
Tập Lái
12/7/17
24
6
3
43
Mấy hôm nay thấy bớt khét rồi mấy bác, sau khi chạy lanh quanh em kiểm tra hết 4 mâm ko nóng, để số D xe bò bình thường, ga lên ko bị ghì, em kiểm tra hết gầm ko thấy bọc nilon gì cả. Xe bị từ khi đi rửa xe về, em rửa sau lưng Lotte Q.7, em có nhờ rửa gầm,các bác ở đây ko biết có xịt dầu dưỡng gì đó trong lúc rửa ko xe chạy nóng có mùi khét.