Hạng B2
23/7/04
271
30
28
35
Annamese
Em hỏi ngu 1 tí:
Hôm nay em thả xe trôi lui lại xuống dốc, xe đang trôi lui em cẳt côn cài số lui tại sao lại ko được ạ?? xe các bác có bị giống như vậy ko??

Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999
hook nói:
Em hỏi ngu 1 tí:
Hôm nay em thả xe trôi lui lại xuống dốc, xe đang trôi lui em cẳt côn cài số lui tại sao lại ko được ạ?? xe các bác có bị giống như vậy ko??
BÁC NÀY CÓ SÁNG KIẾN LÀM CHO XE MAU HƯ NÈ !!!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Xe trôi lui nhanh hơn tốc độ số dze...không đồng tốc> không vô số được. Khi bác gài số chắc nghe rẹt rẹt...may là bác không cố.

Hạng B2
29/11/08
342
20
18
Khi xe chuyển động nhẹ về phía trước cắt côn cũng không vào số lui được, có lẽ đang chuyển động thì không vào số lùi được bác à.

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
dangthe nói:
Khi xe chuyển động nhẹ về phía trước cắt côn cũng không vào số lui được, có lẽ đang chuyển động thì không vào số lùi được bác à.
Sao lại thế hả bác:cool:Bác chủ thớt hỏi khi xe đang trôi lui mà:D

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
khi làm hộp số người ta đã tính luôn những trường hợp có thể hỏng hóc cho toàn bộ hệ truyền động (bao gồm hộp số). Để vào R xe phải dừng lại hoàn toàn.
Xe 4b khác xe 2b, Nếu bác suy diễn theo kiểu 4b khác 2b ở chổ chỉ là lắp thêm 2 bánh thì sai

Hạng B2
23/7/04
271
30
28
35
Annamese
tonyhao nói:
khi làm hộp số người ta đã tính luôn những trường hợp có thể hỏng hóc cho toàn bộ hệ truyền động (bao gồm hộp số). Để vào R xe phải dừng lại hoàn toàn.
Xe 4b khác xe 2b, Nếu bác suy diễn theo kiểu 4b khác 2b ở chổ chỉ là lắp thêm 2 bánh thì sai

dangthe nói:

Nếu đang chạy tới ko cài số lui được là đúng vì đảo chiều các bánh răng. Nhưng em nghĩ khi đang trôi lui mình vô số de thì cũng như xe đang chạy tới mình vô số tiếp thôi?? bác nào rành về kỹ thuật vô giải thích hộ với :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/7/04
271
30
28
35
Annamese
phantan nói:
Xe trôi lui nhanh hơn tốc độ số dze...không đồng tốc> không vô số được. Khi bác gài số chắc nghe rẹt rẹt...may là bác không cố.
Đúng vậy, em nhá thử thấy hơi rẹt là buông ngay
quachbachlong nói:
em nghĩ xe trôi với tốc độ lớn hơn tốc độ lui của hộp số nên không có cài số lui được.Cũng như xe đang chãy 50km/h dù bác có đạp côn sát đến đâu cũng không thể nào gài số 1 được!Không khéo bị bể hộp số đó bác.Tốt nhất nên thắng lại rùi gài số sau cho nó an toàn!
Bởi vậy mới thấy xe Hàn Quốc phải kéo khóa lên mới vào số R đc là sáng kiến hay
mexehonmevo nói:
BÁC NÀY CÓ SÁNG KIẾN LÀM CHO XE MAU HƯ NÈ !!!
Hôm nay vô tình thôi, xe dừng giữa dốc trôi lui em muốn de lui nhanh hơn nữa nên cài số de.