Hạng F
11/1/10
6.130
61.059
113
Re:Xe du lịch 7 chổ có thể hàng hóa, hành lý hay không?

Chẳng có gì phải hoan nghênh ở đây. Sếp đàng hoàng phải biết giáo dục cấp dưới, đàng này là sửa sai khi bị phát giác có gì phải tung hô. Nếu bác chủ ko chụp hình, ko post lên mạng, ko sẵn sàng khiếu kiện thì sự việc sẽ thế nào? Nếu bác chủ ký vào cái BB đó, chú kia mang về đội, đội trưởng có ra quyết định xử phạt ko?
Chỉ là xin lỗi mà ko thấy hình thức xử phạt gì, tự nhiên làm mất thời gian của nhân dân, có gì đáng khen nhỉ? Ai dám chắc là ko có tình trạng tương tự xảy ra. E hết tin rồi.

Hạng C
6/12/09
556
1
0
Thành phố Hồ chí Minh

Nếu xx mà thường xuyên vào OS để "xem xét" tình hình thì quá tốt. Chúng ta công khai, minh bạch là phương thức chống tiêu cực tốt nhất ! Ngẫm cho cùng : con hư tại mẹ, tớ hư tại thầy ! Chúng ta thường hay chọn đường tắt để đi nhanh hơn mà lại hay than thở là bị gai cào, bị bong gân. Các bác ơi, có ai lại đưa cả đất nước này vào đường tắt mà chạy co nhanh được đâu. Đường ta rộng thênh thang ta bước các bác nhể !

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113

Hoan hô bác chủ thớt hiểu biết luật, kg thèm hối lộ xxx, đã giành thắng lợi tuyệt vời, là tấm gương cho anh em OS học hỏi.
Tôi bực mình kg phải xxxx làm bậy, mà vì bác OSPD : Hungo2 đã khóa 1 topic hay như thế, có gì mà "hãi sợ" thế bác OSPD, có gì phạm luật không ????

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Himlam nói:
Hoan hô bác chủ thớt hiểu biết luật, kg thèm hối lộ xxx, đã giành thắng lợi tuyệt vời, là tấm gương cho anh em OS học hỏi.
Tôi bực mình kg phải xxxx làm bậy, mà vì bác OSPD : Hungo2 đã khóa 1 topic hay như thế, có gì mà "hãi sợ" thế bác OSPD, có gì phạm luật không ????

Chào bác Himlam!

- Bài viết của bác hungnguyen123, cách làm việc của bác ấy và cách kết thúc câu chuyện không sai.
- Những bài viết trả lời theo sau của bác chủ thớt là sai, đã vi phạm nội qui (CSGT thì có đủ mọi hạng người, không vì lí do nào đó mà dùng OS để thóa mạ CSGT như các bác khác đã làm). Đấy là lí do em phải khóa bài viết lại để OS tránh trở trành cái chợ và là nơi xã stress. Mong bác nghiêm túc khi hành văn và tôn trọng nội qui của OS.

Chúc các bác vui và lái xe an tòan.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

Hungo2 nói:
Himlam nói:

Chào bác Himlam!

- Bài viết của bác hungnguyen123, cách làm việc của bác ấy và cách kết thúc câu chuyện không sai.
- Những bài viết trả lời theo sau của bác chủ thớt là sai, đã vi phạm nội qui (CSGT thì có đủ mọi hạng người, không vì lí do nào đó mà dùng OS để thóa mạ CSGT như các bác khác đã làm). Đấy là lí do em phải khóa bài viết lại để OS tránh trở trành cái chợ và là nơi xã stress. Mong bác nghiêm túc khi hành văn và tôn trọng nội qui của OS.

Em ủng hộ bác.
Không nên dùng OS để làm nơi xỉ vả xxxx,mặc dù luôn có xxxx sai và làm bậy.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113

Nếu bác chủ thớt (vì chuyện bác Hungo2 khóa topic) mà kg post kết quả tranh đấu thì làm sao anh em OS biết ai đúng ai sai để anh em học hỏi hả bác. Vì sai or đúng ở đây mỏng như sợi tóc, xxx có thể bắt chẹt anh em nào yếu luật.
Nếu bài post nào vi phạm (thóa mạ xxxx ) thì bác OSPD cứ xóa và ban nick . Khóa topic kg có lý do chính đáng e rằng bác lạm quyền đó.

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47

Đúng như mình dự đoán
http://www.otosaigon.com/...3%B3a-m3372941-p5.aspx

Khi gặp các trường hợp bị xxx cố tình làm sai luật, các bác cứ bình tĩnh. Cứ làm theo đúng luật, chấp hành tốt các yêu cầu của xếp.
Tuy nhiên, khi ký biên bản, các bác cần ghi ý kiến của mình vào mục ý kiến người vi phạm:"Tôi không có lỗi vì abc abc abc" và ký tên.
Sau đó cứ cầm biên bản đó lên cấp trên của người lập biên bản.
Bảo đảm, nếu xxx sai sẽ được giải quyết nhanh chóng, và có thể sẽ làm quen được 1 vài sếp làm sân sau cho mình khi cần thiết.
Tóm lại: không phải xxx nào cũng thuộc luật, không phải xxx nào cũng ăn bẩn, không phải xxx nào cũng bị sai.
Chúc các bác vui vẻ.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.819
113

anh Hùng ơi, hình như năm rồi trong SFC cũng có 1 bác nào đó bị CSGT vịn lại và phạt vì lỗi chở hàng đó. Cũng cãi ngay được tại đó.
Kết quả là anh cầm bằng lái vui vẻ ra về à. Em thì em đã cất công lên thì làm cho tới, yêu cầu mấy anh CSGT đó xin lỗi trực tiếp có thu âm chụp hình luôn, mất công thì phải làm cho ra nhẽ

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.854
113
38
Cà Mau

NGUYEN T nói:
audible nói:
Hoan nghênh cách giải quyết thấu tình đạt lý của anh đội trưởng CSGT Huyện HM VQT
Theo em,có lẽ là nên hoan nghênh tinh thần cầu thị của xếp CSGT HM mới đúng ạ.Khi biết lính mình sai,đã nhìn nhận vấn đề một cách cầu thị.Không giống như trường hợp bác jangnhut vụ qua giao lộ Hồng Bàng-Lý Thường Kiệt trước đây,lính đã sai,mà sếp còn cố tình bao che,gây phiền hà cho nhân dân!
Chính xác!
Hoan hô anh Đội Trưởng CSGT HM, thấy cấp dưới mình sai thì đứng ra nhận trách nhiệm với dân
.

Hungo2 nói:
Himlam nói:

Chào bác Himlam!

Thay vì đóng cả topic thì bác Hungo2 xóa những bài vi phạm để các bác khác tiếp tục tranh luận thì hợp lý hơn.

Last edited by a moderator: