Hạng D
13/1/12
2.668
92.126
113
testla chả biết gì về xe giờ đứng đầu xe điện.
apple chả biết gì về điện thoại và đã đứng đầu ngành di động thông minh.
nên VinFast sản xuất dc chiếc xe là bình thường, không nên nhân cơ hội châm chọt, bản tính thích ngoại, bài việt, gato với người thành công quá ăn sâu vào lượng lớn dân việt nên thương hiệu việt quá khó thành công trên sân nhà.
bài báo nói về so sánh chất lượng thương hiệu 2 quốc gia nhật - hàn đang tranh cãi ko dừng nhiều năm nay, không phải nói về làm dc hay không.
Rồi anh có mua Vinfast chạy kg anh ? hay mua Kia :D :D

Hạng D
1/4/15
1.236
2.277
113
Rồi anh có mua Vinfast chạy kg anh ? hay mua Kia :D :D
mua hay ko mua là do sở thích và xe có phù hợp với mình hay không, nó khác với việc ko mua, ko dùng nhưng thích chê bai, châm biếm bác à, như vợ bác thì bác khen chê gì cũng dc, đừng quá chê bai hay thích vợ hàng xóm :D :D,
nên động viên hàng việt để đất nước phát triển, chứ đã ko làm còn chê bai thì nước ta chỉ ở mãi khu vực đang phát triển thôi, nhật, hàn, thái, sin trăm năm trước có hơn gì VN, nhật cũng trải qua chiến tranh, chịu 2 quả bom nấm tại sao họ phát triển nhanh vậy, hãy nghĩ xem nhờ động lực trong nước hay chỉ nhờ FDI như VN hiện nay, động lực trong nước giờ bị bài xích, vượng chỉ còn cách vác xe xuất khẩu.

Hạng D
13/1/12
2.668
92.126
113
mua hay ko mua là do sở thích và xe có phù hợp với mình hay không, nó khác với việc ko mua, ko dùng nhưng thích chê bai, châm biếm bác à, như vợ bác thì bác khen chê gì cũng dc, đừng quá chê bai hay thích vợ hàng xóm :D :D,
nên động viên hàng việt để đất nước phát triển, chứ đã ko làm còn chê bai thì nước ta chỉ ở mãi khu vực đang phát triển thôi, nhật, hàn, thái, sin trăm năm trước có hơn gì VN, nhật cũng trải qua chiến tranh, chịu 2 quả bom nấm tại sao họ phát triển nhanh vậy, hãy nghĩ xem nhờ động lực trong nước hay chỉ nhờ FDI như VN hiện nay, động lực trong nước giờ bị bài xích, vượng chỉ còn cách vác xe xuất khẩu.
Tập trung vo vấn dề cái xe đi ku , tranh luận tránh đem ngừoi thân gia định vô nhe .. đừng lang mang .. đừng nói sở thích ở đây .. vấn đề là là có khả năng mua hay không thôi .. :D :D .. Vượng của ku thì chủ yếu lùa gà chứ làm mịa gì .. cái VF8 hư lên hư xuống ..giờ qua Mẽo bán giá bằng Têsla thì ai mà mua .. :D:D , giờ Ipo không được thì 2 năm nữa là bán xác cho tụi TQ thôi .. BDS kiểu nầy thì chỉ 2 năm nữa thì đứt bóng .. chỉ tội bọn Vinno cứ hót .. :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
1/4/15
1.236
2.277
113
Tập trung vo vấn dề cái xe đi ku , tranh luận tránh đem ngừoi thân gia định vô nhe .. đừng lang mang .. đừng nói sở thích ở đây .. vấn đề là là có khả năng mua hay không thôi .. :D :D .. Vượng của ku thì chủ yếu lùa gà chứ làm mịa gì .. cái VF8 hư lên hư xuống ..giờ qua Mẽo bán giá bằng Têsla thì ai mà mua .. :D:D , giờ Ipo không được thì 2 năm nữa là bán xác cho tụi TQ thôi .. BDS kiểu nầy thì chỉ 2 năm nữa thì đứt bóng .. chỉ tội bọn Vinno cứ hót .. :D
người quen tôi chạy đầy xe vin bác à, xe xăng thôi, và thấy họ cũng hài lòng với xe của họ, bất kỳ thương hiệu nào từ sang đến hèn cũng gặp lỗi cả, vin mới ra vài năm lỗi nhiều hơn là BT, quan trọng là nó ra dc 1 cái xe chất lượng so mấy xe vinaxuki trước đây, cái gì cũng phải đi từ thấp đến cao trong điều kiện công nghiệp phụ trợ VN cực kém thì vậy đã là tốt rồi, xe hàn phát triển vài chục năm vẫn còn bị chê kia mà, xe điện thì tôi cho rằng chưa phù hợp lắm ở VN giai đoạn hiện nay, VIN khởi nghiệp ngành mới thì nếu có thất bại cũng là bình thường thôi, và đó là vấn đề của VIN, lãi lỗ họ tự chịu, ít ra vượn bỏ tiền ra làm, đóng thuế, tạo việc làm, bác ko mua thì thôi, châm biếm làm gì có đẻ ra tiền đâu, nếu có rủ tui :D :D

Hạng D
13/1/12
2.668
92.126
113
người quen tôi chạy đầy xe vin bác à, xe xăng thôi, và thấy họ cũng hài lòng với xe của họ, bất kỳ thương hiệu nào từ sang đến hèn cũng gặp lỗi cả, vin mới ra vài năm lỗi nhiều hơn là BT, quan trọng là nó ra dc 1 cái xe chất lượng so mấy xe vinaxuki trước đây, cái gì cũng phải đi từ thấp đến cao trong điều kiện công nghiệp phụ trợ VN cực kém thì vậy đã là tốt rồi, xe hàn phát triển vài chục năm vẫn còn bị chê kia mà, xe điện thì tôi cho rằng chưa phù hợp lắm ở VN giai đoạn hiện nay, VIN khởi nghiệp ngành mới thì nếu có thất bại cũng là bình thường thôi, và đó là vấn đề của VIN, lãi lỗ họ tự chịu, ít ra vượn bỏ tiền ra làm, đóng thuế, tạo việc làm, bác ko mua thì thôi, châm biếm làm gì có đẻ ra tiền đâu, nếu có rủ tui :D :D
Thì đúng rồi .. ai mua xe cũng cho xe mình là nhất , như mấy anh đi Kia trong nầy cũng vậy .. :D :D .. mình cũng mong Vin phát triển xe như Pẻodual của Mãlay cho dân nhờ chứ cách làm của Vin hiện giờ thì ... muóin ủng hộ khó quá :D:D..

Hạng B2
8/4/07
191
170
43
Vì các anh trai nhà ta mê gái Hàn ( Hàng độ, cái gì cũng to) các em gái thì mê trai Hàn. Các bé trai Showbiz thì đi độ mặt cho giống trai Hàn ( Độ chung 1 lò).
Nghe đâu ngày xưa có thằng Hàn vừa đứng lên rời ghế thì có vài Em bay lại hôn tới tấp lên cái ghế thì phải!
Oppa..Oppa!
Vậy kết luận là chỉ có VN cuồng K Pop nên xe Hàn mới có chỗ đứng . Còn bọn ĐNA khác chỉ thích JAV . Bác trả lời vậy quá hợp lý rồi .

Hạng F
29/10/16
11.669
22.788
113
Pháp
Bọn kia trả lời bố láo thật.
xe tắt máy lock cửa. Thế có bật đèn khẩn cấp đc không.
vậy mà chúng nó bảo tắt máy lock cửa ko có đg điện vô xi nhan.
Không chỉ có đèn khẩn cấp ...mà là đèn signal, (nhất là xe EU), nếu thử bác đậu xe, để signal (trái hay phải) ra xe và khoá thì bóng đèn signal sẽ sáng (chứ không chớp) ... do đó tùy theo hãng xe, chưa tính chống trộm, Nếu lock toàn bộ xe mà không còn điện vào là sai hoàn toàn,

• Like
Reactions: MeSubaruMuaXeCo
Hạng D
26/11/15
1.327
970
113
31
Xe chưa có bản số .. mà độ gì bác .. cơ quan chức năng cũng đã kết luận cháy từ đèn ra .. chẳng qua tụi Thaco lắp
liếm ..ở Việt Nam nó bán hàng như bố thí , thằng nào vô tay Thaco chất lượng cuzng giảm .. anh thử chui vô xe Thaco mới ráp xem .. hôi chịu không nỗi
Độ xe cần gì bản số? Ủa ai cần, chuột cắn dây điện cũng cháy thôi
Cơ quan chức năng kiểm trứng kiểu gì mà biết do đèn báo rẽ?
Khi khóa cửa là hệ thống đã ngắt điện rồi, chỉ còn vài nguồn để nuôi hộp điều khiển khóa cửa?
Nếu muốn đèn báo nguy sáng thì phải ấn công tắc mới hoạt động, Thế chủ xe bật à