Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Không chỉ có đèn khẩn cấp ...mà là đèn signal, (nhất là xe EU), nếu thử bác đậu xe, để signal (trái hay phải) ra xe và khoá thì bóng đèn signal sẽ sáng (chứ không chớp) ... do đó tùy theo hãng xe, chưa tính chống trộm, Nếu lock toàn bộ xe mà không còn điện vào là sai hoàn toàn,
Lock cửa xong đèn sáng xong tắt thì từ lúc tắc đèn làm gì có điện để sáng xong cháy được ạ,
Đèn khần cấp muốn sáng bác phải ấn công tắc hình tam giác mới sáng thì mới có điện để sáng chứ ạ?
Chả ai bật đèn khẩn cấp xong khóa cửa cả

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.601
22.288
113
Pháp
Lock cửa xong đèn sáng xong tắt thì từ lúc tắc đèn làm gì có điện để sáng xong cháy được ạ,
Đèn khần cấp muốn sáng bác phải ấn công tắc hình tam giác mới sáng thì mới có điện để sáng chứ ạ?
Chả ai bật đèn khẩn cấp xong khóa cửa cả
Có bác, nhất là ngừng xe đi...mua thuốc lá chẵng hạn,
Hay bỏ xe để đến cột báo xe hư, thì cũng khoá xe và để warning

Thứ hai, nếu để công tắc tay (tức là để chế độ on thì sẽ sáng ...nguyên đêm và hết bình luôn)
Các bác thử xe nha ...nếu để warning, sau đó bật signal xem nó thế nào ..:):):). Các dòn xe mới thì nó theo signal, nếu trở lại thì warning (2 bên), nhưng nếu tắt máy đi ra thì nó sẽ sáng ..1 bên, nhưng không còn chớp ..

Do đó xe luôn có điện, nhưng trường hợp nào mà thôi

Hạng D
13/1/12
2.667
91.319
113
Độ xe cần gì bản số? Ủa ai cần, chuột cắn dây điện cũng cháy thôi
Cơ quan chức năng kiểm trứng kiểu gì mà biết do đèn báo rẽ?
Khi khóa cửa là hệ thống đã ngắt điện rồi, chỉ còn vài nguồn để nuôi hộp điều khiển khóa cửa?
Nếu muốn đèn báo nguy sáng thì phải ấn công tắc mới hoạt động, Thế chủ xe bật à
Xàm quá ku ơi .. có bằng chứng gì bảo là chủ xe độ , trong khi cơ quan chức năng đã xác định cháy từ đèn .. mà "kiểm trứng " là cái qq gì vậy ? :D

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng C
2/3/14
637
489
63
Xàm quá ku ơi .. có bằng chứng gì bảo là chủ xe độ , trong khi cơ quan chức năng đã xác định cháy từ đèn .. mà "kiểm trứng " là cái qq gì vậy ? :D
Không biết là fan cuồng hay người của Thaco cài cắm vào nữa :rolleyes: :rolleyes: Càng đọc càng thấy nhảm, kể cả chủ xe bật đèn báo nguy thì sao, thiết kế của nó là để bật sáng lên mà, không lẽ bật để lâu là cháy?:p

Hạng D
13/1/12
2.667
91.319
113
Không biết là fan cuồng hay người của Thaco cài cắm vào nữa :rolleyes: :rolleyes: Càng đọc càng thấy nhảm, kể cả chủ xe bật đèn báo nguy thì sao, thiết kế của nó là để bật sáng lên mà, không lẽ bật để lâu là cháy?:p
Thằng sale Kia ngọng đa ngọng đớt thôi mà ...

Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Bác có chắc xe đấy không bị chuột cắn dây không?
Bác có phải dân kỹ thuật đâu mà hiểu?
đã lock cửa thì đèn báo rẽ sáng để làm gì?
Lock cửa 1 tí xong tắt đủ để cháy cả xe?

Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Dân kỹ thuật nghe cơ quan chức năng phán do đèn nên không thấy hợp lý thôi. Mà dòng xe hàn chả lạ gì cả

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
người quen tôi chạy đầy xe vin bác à, xe xăng thôi, và thấy họ cũng hài lòng với xe của họ, bất kỳ thương hiệu nào từ sang đến hèn cũng gặp lỗi cả, vin mới ra vài năm lỗi nhiều hơn là BT, quan trọng là nó ra dc 1 cái xe chất lượng so mấy xe vinaxuki trước đây, cái gì cũng phải đi từ thấp đến cao trong điều kiện công nghiệp phụ trợ VN cực kém thì vậy đã là tốt rồi, xe hàn phát triển vài chục năm vẫn còn bị chê kia mà, xe điện thì tôi cho rằng chưa phù hợp lắm ở VN giai đoạn hiện nay, VIN khởi nghiệp ngành mới thì nếu có thất bại cũng là bình thường thôi, và đó là vấn đề của VIN, lãi lỗ họ tự chịu, ít ra vượn bỏ tiền ra làm, đóng thuế, tạo việc làm, bác ko mua thì thôi, châm biếm làm gì có đẻ ra tiền đâu, nếu có rủ tui :D :D
Nói như ông chắc ng quen ông hên.
trc khi đổi xe tôi hỏi ít nhất 4 ng trong nhà đã mua Lux A và SA và họ đều trả lời
“đừng tốn tiền ng uuuu”
=> Cái vụ đang chạy khoá vô lăng ko phải chỉ 1 xe xe ng nhà tui cũng bị đây up phần mềm 2-3 lần ko hết đây

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Dân kỹ thuật nghe cơ quan chức năng phán do đèn nên không thấy hợp lý thôi. Mà dòng xe hàn chả lạ gì cả
Dân kĩ thuật phán chả biết gì về kĩ thuật cả. Ko phải cứ tắt công tắc là ko chập. Cái này mấy em cấp 3 còn biết chứ đừng lôi cái mác dân kĩ thuật vào
CA đã kết luận chập điện cụm đèn trc thì là chập điện còn trách nhiệm chứng minh chập điện ko phải lỗi kt của xe thì bên Thaco phải tự đi mà chứng mình chứ ko phải phán 1 câu vừa ngu vừa dốt vừa vô trách nhiệm
“Xe lock cửa tắt máy ko có nguồn điện vô cụm đèn trc”