Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Tuỳ mỗi hãng có chính sách và quy định khác nhau bác ơi. Honda đó giờ ko chơi taxi rồi.
mua xe về để chạy , dù chạy ra sao miễn còn trong thời hạn bảo hành thì thôi, chứ đâu phải mua về để chạy kiểng vòng vòng xong đem vô cất, chán....

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
23/9/17
237
124
43
mua xe về để chạy , dù chạy ra sao miễn còn trong thời hạn bảo hành thì thôi, chứ đâu phải mua về để chạy kiểng vòng vòng xong đem vô cất, chán....
Nó chỉ không BH cho các xe mua về làm taxi (truyền thống) thôi bác, còn bác mua về rồi chạy Grab/Uber thì thoải mái vô tư, vì Honda có biết mình chạy dịch vụ hay cá nhân đâu. Còn xe taxi truyền thống thì doanh nghiệp họ gắn thiết bị, khoan cắt,... tùm lum nên nó không bảo hành bác ạ và một phần còn vì uy tín và thương hiệu của Honda lẫn khách hàng mua nó nữa, chứ ko như Vios và Ỉn của TOY thần thánh.

Hạng B1
26/8/10
90
58
18
47
Tp.HCM
khi mua nên có 2,3 chiếc để lựa...
nếu có 1 chiếc thì mua nhầm phải xe có hỏng hóc tiềm ẩn thì phải bảo hành thì rất mệt

nếu chọn phải chiếc có lỗi tiềm ẩn thì bản thân cũng vui vì là do sự lựa chọn của mình.
nếu có 1 xe thì nhiều khi bị chọn sẵn...

• Like
Hạng B2
8/2/14
129
47
28
khi mua nên có 2,3 chiếc để lựa...
nếu có 1 chiếc thì mua nhầm phải xe có hỏng hóc tiềm ẩn thì phải bảo hành thì rất mệt

nếu chọn phải chiếc có lỗi tiềm ẩn thì bản thân cũng vui vì là do sự lựa chọn của mình.
nếu có 1 xe thì nhiều khi bị chọn sẵn...
Mua ô tô mà bác làm như mua xe máy (mà xe máy cũng không dễ để lựa).
Mua oto đặt tiền trước, trả tiền hết thì xuất hóa đơn, hóa đơn ghi sẵn số khung số máy. Chỉ có ôm về chạy thôi.

Tập Lái
10/8/13
6
1
3
Thay mặt Honda Ô TÔ Kim Thanh cám ơn bác NguyenKhanh789 đã có ý kiến trên, tuy nhiên HKT mong muốn phản hồi để các Bác thông hiểu hơn
  1. Vào ngày 23/9/2017 nhân viên kỹ thuật của HVN và HKT đã chạy xe để kiểm tra tình trạng thực tế theo các phản ánh của KH thì không phát hiện tiếng kêu bất thường. do vậy đã yêu cầu KH tiếp tục sử dụng xe bình thường, nếu có tiếng kêu bất thường xuất hiện và được nhận định rõ hơn thì thông báo lại cho HKT để có biện pháp kiểm tra và xử lý theo chính sách bảo hành của HVN, KH đồng ý với đề nghị này. Cho đến hôm nay, HKT vẫn không nhận được phản hồi của anh Khánh về tiếng kêu bất thường xuất hiện.
2. Hôm nay anh Khánh đã chuyển nhượng xe cho người khác, do đó vì quyền lợi của khách hàng và trách nhiệm của một Đại lý ủy quyền của HVN, HKT mong muốn anh Khánh cung cấp thông tin khách hàng mới thông qua Hotline: 028.3866 2211 để HKT tiếp tục theo dõi kiểm tra và xử lý sau này.

Trân trọng cám ơn các Bác !

Honda Ô Tô Kim Thanh
Ban đầu bên Kim Thanh đã xác nhận là bị kêu hộp số rồi mà sao lại phải test lần nữa hay là nhân viên Kim Thanh không đủ khả năng kiểm tra nên phán bừa là kêu hộp số

Tập Lái
8/10/17
2
1
3
31
Ax.nha gia đình em định cuối năm nay mua xe city chạy nghe tin này chắc chuyển san mua Toyota vios thần thánh wwa.

• Like
Hạng D
29/6/15
4.922
15.807
113
40
Ax.nha gia đình em định cuối năm nay mua xe city chạy nghe tin này chắc chuyển san mua Toyota vios thần thánh wwa.
Uhm nên mua thánh bán lại cho có giá, còn lỡ có chuyện với hệ thống e-bẹc siêu bền thì người đi thay của.

Hạng D
2/7/17
1.575
2.082
113
44
Cũng đang ngắm ngía City mà nghe xong vụ này chắc qua anh Hải quá. Honda làm ăn chán. từ xe máy tới oto.

Hạng B2
9/6/15
108
28
28
32
Ban đầu bên Kim Thanh đã xác nhận là bị kêu hộp số rồi mà sao lại phải test lần nữa hay là nhân viên Kim Thanh không đủ khả năng kiểm tra nên phán bừa là kêu hộp số
Nó sợ nói bừa ra là phải đền nên nín luôn đấy mà

• Like