Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com
em có hỏi mấy bác kỷ thuật toyota thì mấy bác nói là xe mới mua thì nên để y như vậy. mà kh hiểu để như vậy có ích gì? anh em giúp em

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: xe innova mới mua khi đề là đồng hồ số vòng momen lên đến số 1?

Ý bác nói cái kim tua máy phải khg . Bình thường mà bác . Tí nữa thì nó xuống thôi :D

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Nếu vừa khởi động nó lên cỡ 750 thì chút nữa sẽ "tắt máy":D

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó

các bác làm bác ấy hoang mang rồi!
em giải thích theo ngon ngữ nông dân nhe!
khi xe để lâu mới khởi động! thì động cơ cần dể nổ nên người ta để vòng tua máy cao 1000, khoảng 3-5 phút sau động cơ đã ổn định thì động cơ được điều chỉnh vòng tua máy thấp xuống 800, làm việc này do hệ thống bù ga đảm trách!
vì vậy nếu xe bác giống vậy là bình thường:D! nếu khác vậy là bất bình thường! [8D][8D]. nếu chạy lâu rồi mà tua vẫn 1000 thì nên xem lại: garanti hay xem lại hệ thống bù ga! còn gì thì các bác nói thêm cho bác chủ thớt rõ!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Theo tiêu đề thì hình như là bác hỏi :khi đề, đồng hồ vòng quay đã lên số. Nếu vậy thì đương nhiên thôi, vì khi đề,máy phải quay và lửa phải đánh đó mà..:).!

Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com

Trích đoạn: Mr.Thiet

Theo tiêu đề thì hình như là bác hỏi :khi đề, đồng hồ vòng quay đã lên số. Nếu vậy thì đương nhiên thôi, vì khi đề,máy phải quay và lửa phải đánh đó mà..:).!
ý mình là khi máy nổ...đồng hồ tua đã lên đến 1 rồi. thay vì theo kinh nghiệm của các bác tài xế thi xe khi đề ba số 1 thì đồng hồ tua không chạy quá vạch 1.5 thì phải sang số. để tiết kiem xăng. nhưng đằng này. khi máy nổ đã là số 1. nói chung là thấy gaanti hơi cao đó...anh em giúp tý nữa nha

Trích đoạn: tranthehien

ý mình là khi máy nổ...đồng hồ tua đã lên đến 1 rồi. thay vì theo kinh nghiệm của các bác tài xế thi xe khi đề ba số 1 thì đồng hồ tua không chạy quá vạch 1.5 thì phải sang số. để tiết kiem xăng. nhưng đằng này. khi máy nổ đã là số 1. nói chung là thấy gaanti hơi cao đó...anh em giúp tý nữa nha

Khg sao bác ơi...xe em mới nổ còn hơn số 1 một chút áh....nhưng trước lúc vào số cho xe đi em cho máy nổ một chút (tầm 2-3phút)...lúc đó tua máy xuống dưới 1 rồi.

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Số 1 là cái đinh gì, nó lên 1.5 đấy chứ, chả sao, tý nữa nó xuống 0.7 đấy mà. Kiểu nó thế.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Bình thường bác ạ! Xe 2 bánh cũng thế nữa, khi máy nóng thì tự nó xuống thôi

Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com

xe em mới lấy...ông tài xế thì chưa co kinh nghiem nên chạy còn gà.
bị trầy tróc mấy chổ..không biết đem vào hãng nó có làm cho em kh nhỉ? xe em là innova G
và làm có tốn tien kh nhỉ?
xe em có bảo hiểm 2 chiều