Hạng C
27/7/14
845
3.222
93
em ko biết tiếng Anh gọi nó bằng cái gì nhưng anh em trong hãng cứ quen gọi nó là bộ chia . Thật ra nó dùng để giảm bớt lực thắng sau...ko cho thắng sau ăn mạnh liền mà phải đợi bánh sau nhún xuống mới cho ăn hoàn toàn . Nếu để ý bác sẽ thấy lúc đăng kiểm nếu xe có chung chi , khi lực bánh sau ko đạt trên băng thử: ĐK viên sẽ cho vài người đu lên phía sau và nhún..khi thắng đồng thời bấm chọn dừng ngay thời điểm đó...

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Tùy thiết kế xe, thường thì thắng trước ăn hơn. Đăng kiểm đạt thì OK rồi, nhưng thỉnh thoảng nên vác xe ra đường trống tập thắng gấp để có kinh nghiệm và xem xe mình có đâm không. Kỹ thuật thắng nhồi hôm nào hỏi bác Seabrea.
Mạo muội hỏi bác T thắng nhồi có phải thắng ABS bằng ..... cơm không :), có bác tài già chỉ em đạp vài giây, buông, đạp . , hôm từ LT đến DG trên cao tốc quá ít xe, em thử thắng không thấy đâm xỉa gì hết,2 tay nới lỏng với vô lăng. Nhân đây cho em hỏi khoảng hở giữa bố thắng sau và tam pua là bao nhiêu li, em cám ơn.

Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113
Mạo muội hỏi bác T thắng nhồi có phải thắng ABS bằng ..... cơm không :), có bác tài già chỉ em đạp vài giây, buông, đạp . , hôm từ LT đến DG trên cao tốc quá ít xe, em thử thắng không thấy đâm xỉa gì hết,2 tay nới lỏng với vô lăng. Nhân đây cho em hỏi khoảng hở giữa bố thắng sau và tam pua là bao nhiêu li, em cám ơn.
Theo em biết là heo thắng tổng của jolie có tới 2 pitong, nên khi thắng khác với các xe khác, em thường thắng như thế này : nhấp nhẹ chân thắng sau đó buôn ra và nhồi mạnh thêm và giử chân thắng, em cón biết cách thắng khoá cứng bánh sau nữa

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Các bác cho em hỏi. Vợ Jolie (MPI) của em chạy bình thường cho đến cuối tuần rồi thì cái bình điện (bình khô - 60Ah) bị tèo. Sáng nay em mới thay bình mới (bình nước - 65Ah), thì xảy ra tình trạng sau: khi đang chạy, cắt côn thì ga bị lịm, có khi thì chết máy luôn. Em để ý thì thấy lúc đó ga xuống vạch cuối (sát vạch 0), phải đệm ga, không thì có thể tắt máy. Xe nổ máy thì vẫn có garanti bình thường. Vậy là xe em bị sao các bác?

Có khi nào xe Jolie cũng xài kỹ thuật cao giống các loại đắt tiền nên thay bình thì bị ảnh hưởng không các bác? :3dcuoi: (em tự sướng tí).

Cám ơn các bác.
Nếu máy nổ rồi mà lịm ga thì xem lại Xăng - Gió - Lửa; Đầu tiên kiểm tra mấy cái bên ngoài trước.
Bugi, cao áp, delco. Lọc gió, các ốc căn chỉnh. Kiểm tra áp lực xăng vào buồng đốt.
Có thể do bơm xăng, ....