Hạng D
23/4/17
1.227
1.536
113
36
mấy xe bị rè rè nội thất đa số:
  • tháo taplo ra gắn màn hình ngoài
  • tháo trần với sàn làm cách âm
  • tháo lớp nỉ trần bọc nilong
  • để đồ trong mấy khe hộc đồ như chìa khóa, lon chai nhựa, kính
  • tháo các cửa, trụ A để độ loa

Còn xe nguyên bản ko có những lý do trên thì nguyen nhân đến từ nhà sản xuất rồi

Tập Lái
23/9/20
37
27
18
29
chiêc seltos này đợt mới ra mình cũng thích mà thấy lỗi liên tục, nào là hộp số, dột mưa, rồi giờ vụ này nữa. ít tiền đi xe nhật, chán xe hàn ghê

• Like
Reactions: tan.hd
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
chiêc seltos này đợt mới ra mình cũng thích mà thấy lỗi liên tục, nào là hộp số, dột mưa, rồi giờ vụ này nữa. ít tiền đi xe nhật, chán xe hàn ghê
Nhật vẫn hơn Hàn 1 bậc là vậy !

Hạng B2
19/7/17
406
514
93
View attachment 2404778
*Ảnh minh họa

Xe em Seltos đi hơn 4k tự nhiên xuất hiện tiếng rè è è è ở táp lo bên lái. Lúc đầu em nghĩ từ máy lạnh nhưng tắt luôn vẫn nghe. Lúc để garanty thì nó nghe sọc sọc như dây curoa gì chạy. Lúc chạy nhanh rồi thì mới nghe rè rè. Lên hãng nó nói ... bình thường, điên đầu.

Em vẫn chưa mở taplo ra nhưng có gắn Vietmap P2 thợ luồn dây qua cột A. Các bác có gặp trường hợp này tư vấn giúp em các lỗi có thể nằm ở đâu với.

Thanks các bác.
Luồn dây trong cột chi vậy cụ! Luồn trong ron cao su cửa là ok rồi.
Cụ rút ra rồi luồn lại thử xem sao. Việc này tự làm được cần gì phải thợ.
Còn xui xui bị gãy ngàm ốp cột A thì ôm hận!

Hạng B2
11/11/10
107
49
36
46
Chưa chắc là nguồn âm từ taplo đâu bác à. Bác bỏ hết mọi thứ trong xe ra xem nó còn âm thanh đó không. Nhiều khi chỉ là một vật nhỏ ở trong xe nhưng âm thanh nó ra đúng vị trí đó nên mình tưởng tượng nó bị (vì có gỡ cột A gắn cam :D)

• Like
Reactions: Phuong Metro
Hạng D
23/4/17
1.227
1.536
113
36
Nhật cũng bị mà, civic đó, gần tỉ đó, này do nhà lắp ráp thoi

Tập Lái
13/3/19
4
6
3
Mình cũng bị nghe rất khó chịu, cuối cùng cũng tìm được nguyên nhân: Dây nguồn cam cắm vào tẩu sạc va vào nhựa phía dưới vô lăng, mình tóm gọn dây lại thì hết hẳn. Chú ý dây cam giấu ở cột A nữa (nếu có).

• Like
Reactions: ndhonghai
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
mấy cái rè rè khoan chính .hay rắt rắt dưới gầm .khổ lắm .nhiều khi đi mấy lần .kêu thằng thợ ngồi chung .chay vô đường trăng thanh gió mát .gió thổi vi vu .may ra nó nghe được . mà nghe được chưa chắc nó tìm ra . Có lần tui bị hở keo kính có tí mà đi chở thằng thợ hãng 3 lần hơn 1 năm mới tìm ra tiếng kêu oan nghiệt

Hạng D
25/10/07
1.314
6.153
113
Nhanh nhất là các thím cứ ra mua chai 502 loại 1L.
Về đi xung quanh xe lấy tay ray ray mà thấy chỗ nào ọp ẹp thì bơm keo vào chắc chắn hết.